อยากทราบวิธีการต่อ ปรีแอมง่ะ?

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย b0atzY, 13 มีนาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. b0atzY

b0atzY New Member Member

5
    3
    0

ตามรูปบนเนี้ยครับ คือชุดของผมเดิมๆ
    ฟร้อนมีปรีเอาท์ 1 ชุด จากรูปที่เป็นจุดสีเขียวมะนาวอ่ะครับ
    ผมได้ซื้อฟร้อนมาใหม่ ก็เดินสายตามของเดิมไปแบบนั้นเลยครับ
    แบบมันเป็นสายที่เดินจากปลั๊กหลังฟร้อน ไปถึงลำโพงเลยง่ะ

ทีนี้มันปรับเบสแยกไม่ได้อะดิครับ เวลาเปิดดังๆ ลำโพง คู่หน้ากับคู่หลังมันแตกไปด้วย
    ตัวแอมป์ซัพที่มีมันก็ห่วยๆ มีปรับแค่ความดังหน่ะครับ
    เลยอยากรุ้ว่าถ้าผมจะติดปรีแอมป์ ตามแบบข้างล่างนี้ได้มั้ยครับ?

ไอ้สาย 4 สายเดิมๆ จากฟร้อนมันไม่มีแจ็คเนี้ย ผมจะทำยังไงครับ ไปหาแจ๊คมาต่อเลยป่าวครับ?

หรือผมจะทำยังไงดีครับ ช่วยแนะนำทีๆๆ :(

ยังไงช่วยแนะนำปรีแอมป์ด้วยนะครับ ราคาประมาณ 3000 บาทพอนะครับ

2. i9n0r

i9n0r New Member Member

65
    1
    0
    อ่า หลัง Front ของคุณมี Pre Out ไหมครับ ที่ต่อเป็นแจ๊ค RCA 1 คู่นะครับ เพราะเท่าที่ผมเข้าใจคือถ้าเราใช้ Hi Output มันจะต่อไม่ได้(มั้งครับ) Pre Amp ส่วนใหญ่ก็จะมี Input แค่คู่เดียว ส่วนรูปที่เหลือหลังจากส่วนของ Pre Amp นั่นต้องมี Amp 4CH อีกตัวครับ สำหรับ 5" และ 6" ส่วน Pre ต้องมี Sub Out นะครับ ถึงจะต่อตามรูปได้ ยังไงรอเรื่อง Hi Output อีกทีนะครับ ผมไม่ชัวร์งะ :D

แก้ไขล่าสุด: 13 มีนาคม 2006
  3. b0atzY

b0atzY New Member Member

5
    3
    0
    ฮือ ขอบคุณครับคุณ อิ๊กนอ! ผมว่าจะเปลี่ยนฟ้อนละเนี่ย แหะๆ

4. pong7560

pong7560 New Member Member

5
    0
    0
    อย่างนี้ครับ หน้าฟร้อนจะมี out 1ชุดนำชุดนั้นไปเสียบที่ปรีฝัง input แล้วเอา lineout ของซับไปต่อเข้ากับ power สายสัญญาณเสียงต่อเข้ากับลำโพงซับ ส่วน 5นิ้วกับ6นิ้วนั้นต่อออกจาก HI POWER เลยครับ...ในโอกาศหน้าถ้าต้องการเพิ่ม 4 CH เข้าไปก็สามารถทำได้เลยครับ โดยการต่อผ่านปรีได้เลยครับ...
    ถ้าอย่างไร ยังไม่มีปรีแอม เสนอขายหน่อยนะครับ สนใจต่อลองได้ครับใหม่มากๆเหมือนได้ของใหม่เลยครับ(ของแท้ด้วย)
    http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=89924

5. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    ไม่แนะนำให้เอา hi levl หลังเครื่องวิทยุแล้วมาต่อเข้าตัวแปลงหรือปรีโดยตรงครับส่วนใหญ่ผลที่ออกมากวนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้