มีพี่ๆคนไหนเคยใช้โช๊คตัวนี้บ้างป่ะครับ อยากรู้ว่าดีไหมครับ...

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Jeab Ruangwit Parapirom, 30 พฤศจิกายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    มีพี่ๆคนไหนเคยใช้โช๊คตัวนี้บ้างป่ะครับ อยากรู้ว่าดีไหมครับ พอดีกำลังหาดูโช๊คใส่รถอยู่คร้าบ รบกวนด้วยครับพี่ๆ

1. GeniusShop Tob

GeniusShop Tob Guest

0
    0
    0
    โช๊คยังไม่เคยคับ แต่สปริง หนึบ เด้ง แน่นอน!!

2. แข็งครับ ช็อดสโตก แน่ๆเลย

3. Sorasit Lim

Sorasit Lim Guest

0
    0
    0
    ใช้อยุ่ แต่ไม่ใช่รุ่นในรุป ไม่มีปรับหนืดอะ แต่สไลดกระบอกครับ แข็งๆเด้งๆจุกๆ!!!

4. ถ้ามันต้องซ่อมแล้วจะเครัยด

5. Yod Wijit

Yod Wijit Guest

0
    0
    0
    ก่อนหน้านี้ใช้โอลิน pcv สปิงเทอินหน้า 12 หลัง 7 k โช๊คตัวนี้ถูกโมดิฟายมาจากยุ่นโคตรแข็งใช้ไม่มีความสุขเลยคับใช้จนพังแล้วก็ได้มาเจอตัวนี้ Zeal ตัวนี้เปลี่ยนครั้งแรก รู้สึกว่า นิ่มนึบ ถูกใจมากๆ ขนาดปรับแข็งสุดเบอร์6 ...แต่ก็ยังไม่ที่สุดมันรู้สึกแปลกๆ เหมือนโช๊คมันทำงานไม่เข้ากัน..ก็คิดว่าตัวเองคิดไปเองทนใช้มา 1 ปีจนโช๊คดัง...เลยเข้าไปโอเวอร์ฮอนใหม่ สรุปที่ผ่านมามาคปรับระดับความแข็งไม่เท่ากันซักต้น เลย setup ใหม่หมดซ่อมวาวเปลี่ยนน้ำมัน ปรากฎว่า เป็นโช๊คที่ดีมากๆสำหรับผม ไม่แข็งหรือกระด้างเลย ปรับหน้า เบอร์ 3 หลัง 2 วิ่งทางด่วนนิ่งกว่าเดิมเยอะเลยคับ สำหรับผมตัวนี้ผมชอบมากๆ เลยคับ ตัวโช๊คมิเนียม ทั้งตัวเบาดีคับ ปรับเกียวสไลด์กระบอก ไม่เสียค่าเค เป็นช๊อตสโต๊ก เหมาะกับรถชอบเตี้ยเวลาโช๊คทำงานไม่ยันแกนโช๊คดีคับ ข้อเสียคือ วาวพัง หรือใช้งานจนเสียหายหนักๆ ซ่อมไม่ได้คับ ทิ้งเลย (อันนี้เจ้าสำนักที่ผมไปโอเวอร์ฮอนบอกมาคับ) ความคิดเห็นส่วนตัวนะคับวำหรับผมดีมึกอย่าง ข้อดวีบอย่างเดียวถ้าใช้จนพังหนักๆ คือทิ้งคับ ขอบคุณคร๊าบบ

6. Yod Wijit

0
    0
    0
    โทดทีคับ ยาวไปหน่อยคับ แฮะๆ

7. ดีมากคับบผม

8. เคยไว่แล้วแข็งมากคับแต่ต้องเปลี่ยนสปลิงถึงจะดีคับแต่หนึดดีคับ

9. Usdm Ut

Usdm Ut Guest

0
    0
    0
    ถามต่อครับ แล้วตัว กระบอกทองต่างกันยังไงอ่ะครับ

10. Yod Wijit

0
    0
    0
    ผมไม่เคยใช้ตัวกระบอกทองเลยคร๊าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้