อยากถามว่าทำไมมันถึงสะดุด

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย bnn_benz, 13 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bnn_benz

bnn_benz New Member Member

1
    0
    0
    อยากถามว่าทำไมมันถึงสะดุด ตั้งแต่เกียร์2ขึ้นไปประมาณ รอบ 4พัน มันจะสะดุดอะครับ

2. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    สะดุดมันเป็นได้หลายสาเหตุนะครับ
    หัวเทียนบอดก็สะดุด
    ปั๊มติ๊กถอยก็สะดุด
    แอร์โฟพังก็สะดุด แต่+ควันดำด้วย

3. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ลองถอดหัวเทียนออกมาดูก่อนครับ

4. ARIYA

ARIYA New Member Member

36
    0
    0
    รถผมก็เคยสะดุดประมาณนี้แหละครับ

1. หัวเทียนไม่ตรงเบอร์ ช่างไปเอาหัวเทียนของเครื่อง CK มาใส่ให้ พอเปลี่ยนเป็น หัวเทียนให้ตรงเบอร์ของ 4G63T ก็หายเลย

2. ระบบน้ำมัน ก็มีส่วนครับ น้ำมันไม่พอ หรือ ระบบสกปรกก็เป็นได้ เช่นใส้กรองตัน, หัวฉีดตัน รางหัวฉีดสกปรก แต่ระบบนี้จะแสดงให้เห็นตั้งแต่รอบเดินเบาเลย ไม่ค่อยนิ่ง เครื่องจะสั่นๆหน่อย

ลองตรวจเช็คเบื้องต้นเรื่องหัวเทียน , ใส้กรองน้ำมันก่อนก็ได้ครับ

อู:D

5. eg3dzc16

eg3dzc16 New Member Member

212
    0
    0
    ก่อนหน้านี้ได้ไปล้างห้องเครื่องมารึป่าวครับ
    ถ้าไปล้างมาก้อเช็คเบ้าใส่หัวเทียนเลยครับ

6. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38
    หนีมาเล่นในนี้แล้วเหรอ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้