ขอความเห็นเรื่องเวบของพวกเรา

การสนทนาใน 'Rescue Club Thailand' เริ่มโดย black-magic, 14 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. black-magic

black-magic New Member Member

164
    0
    0
    :D
    เพื่อนคิดเห็นว่าอย่างไรได้โปรด
    แสดงควมคิดเห็นกันหน่อย
    ตัวอย่าง
    www.rescueclubthailand.co.th/ หรือ www.rescueclubthailand.or.th หรือ
    www.rescueclubthailand.in.th/ หรือ www.rescueclubthailand.com หรือ
    www.rescueclubthailand.org หรือ www.rescueclubthailand.net

หรือถ้าใครมีความเห็นมากกว่านี้ก็แนะนำกันเข้ามาได้นะครับบางทีเราอาจมีเวบ
    บรอดเป็นของตัวเองก็ได้นะครับ และอาจจะมีEmailเป็นของเราเอง อิอิอิ
    รายละเอียดของการทำเวบ
    (Web Hosting) เริ่มต้นที่ 450/เดือน
    1.เนื้อที่สำหรับใช้งาน 30MB
    2.FTP Account และ FrontPage Account สำหรับแก้ไขปรับปรุงโฮมเพจ
    3.URL ในรูปแบบ http://ตัวอย่าง www.rescueclubthailand.co.th/ หรือ http://www.rescueclubthailand.or.th/ หรือ www.rescueclubthailand.in.th/ หรือ http://www.rescueclubthailand.com/ หรือhttp://www.rescueclubthailand.org/ หรือ www.rescueclubthailand.net
    4.ไม่จำกัดปริมาณเข้า-ออกในแต่ละเดือน
    5.สรุปรายงานสถิติการใช้งานในแต่ละเดือน โดยแบ่งเป็นวันและ สัปดาห์
    6.รายงานสถิติจำนวนผู้เข้าเยี่ยมชมในแต่ละหน้า (Web counter) และแบบฟอร์มแสดงความคิดเห็นจากผู้เข้าเยี่ยมชม(20MB ราคา 300บาท/เดือน,70MB ราคา 750บาท/เดือน)

บริการเสริมอื่นๆ
    1.บริการจดทะเบียนโดเมนเนมใหม่ สำหรับ 2 ปี นามสกุล .co.th/.go.th/.or.th/.in.th ราคา 2,000/ปี นามสกุล .com/.net/org ราคา 3,600/ปี(ค่าโอนย้ายโดเมนเนม 500 บาท ชำระครั้งเดียว)

หมายเหตุ ที่ผมหาข้อมูลมาทั้งหมดนี้อยากให้เพื่อนๆช่วยกันคิดดูครับว่าพวกเราอยากทำให้มีบ้านบนเน็ตกันไหม ส่วนเรื่องราคานั้น เดี๋ยวผมจะลองต่อรองกับเขาดูว่าจะพอลดได้ไหม แต่ที่ผมอยากทราบมากนั้นคือ พวกเราอยากมีเวบที่มีชื่อของชมรมเราเองกันไหม โหวตกันหน่อยสิ เดี๋ยวเอาเรื่องนี้เข้าในวาระการ มิตติ๊ง วันที่ 3 พ.ย. 50 หาข้อสรุป
    :sad:
    จาก RCT#222 แบล็ค

2. somok

somok Member VIP

801
    14
    18
    .net ชัวร์สุด คร๊าบ

3. E20MHG

E20MHG New Member Moderator

824
    2
    0
    http://www.rescueclubthailand.is.in.th/ ตอนนี้เราก็ใช้อยู่

แล้วบอกตรงๆนะ ตอนนี้เองเลย คนเล่นไม่คุ้มค่าใช้จ่ายเลย จริงๆ ไม่รู้ความคิดของผม คนเข้าดูและรู้จักพวกเราที่บอร์ดนี้มากกว่าบอร์ดบ้านอีก บอร์ดเราในเวปนี้ก็ไม่ใช่ขี้ๆ อยู่ในท๊อปเหมือนกันจบเรื่องบอร์ด

ส่วนเรื่องเวป สมาชิก 200+ คนใช้งานเวป ซักกี่คน หน้าเดิม 10-15 คน วนเวียนอยู่แบบนั้น สู้หาข้อมูลเนื้อหาสาระมาปรับปรุงเวปที่เราใช้อยู่ทุกวันนี้เสียดีกว่า ปีนึงเราเสียเงินหลายพันบาท เราใช้กันคุ้มไหม แล้วจะไปบังคับให้ใครมาเล่นก็ไช่ว่า เงินตรงนั้นเราทำอะไรได้ดีกว่านี้หรือป่าว

4. black-magic

164
    0
    0
    :sad:
    ที่ท่านปุ๊พูดมามันก็ใช่นะครับ แต่ยังไงเราก็เอาไปเข้าที่ประชุมกันดีกว่านะครับ ว่าพวกเราเห็นเป็นยังไงกันมั่ง อะไรดีอะไรไม่ดีเราต้องช่วยกันให้มันดีขึ้น จริงไหมครับ ท่านปุ๊:D ผมจะฟังความเห็นของคนส่วนใหญ่กันก่อนค่อยลงมือทำอะไร ที่ผมเสนอมานี้ก็อยากจะทำให้เวบเราเป็นเวบที่ชาวกู้ภัยได้เข้ามาแล้วมีความรู้และมีแนวคิดที่ดีต่อการทำงานร่วมกัน ถ้าเวบเรามีที่อยู่เป็นของตัวเอง ผมว่าเรื่องข้อมูลที่จะหายก็มีน้อยลง บางทีเราอาจจะทำเวบอย่างเดียว ส่วนเวบบร์อดเราอาจจะใช้ของคนอื่น แล้วค่อ back up ข้อมูลไว้ก็ได้ ประเดนเด่นบองประเดนผมว่าควรเก็บไว้เป็นหน้าหนึ่งในเวบของเราครับ
    นี่คือความเห็นของผมครับ ผมจึงอยากเสนอให้ซื้อโดเมนเนมและมีเวบโฮดดิ้งเป็นของเราเองนะครับ ท่านปุ๊ (ถ้าผมคิดมากไปขออภัยด้วยนะครับ)

5. E20MHG

824
    2
    0
    ก็นั่นงัยครับเรื่องเวป ทุกวันนี้เรามีเวปไซด์ที่ว่าอยู่แล้วแต่เป็นเวปฟรี และเราไม่ได้อัพข้อมูล ข่าวสารอะไรมากในระยะหลัง คือเราก็ยังใช้ไม่คุ้มเลย สมาชิกใช้งานในบอร์ดก็ไม่มากเพราะมีแต่คนในคลับใช้ ส่วนข้อมูลที่หายนั้นเพราะเราไปเก็บไว้ในเวปบอร์ดเป็นส่วนใหญ่และคิดไม่ถึงว่าเค้าจะเลิกทำขึ้นมา ส่วนข้อมูลบางอย่างเพื่อนก็ได้แบคอัพไว้แล้วบ้างแต่ไม่ทั้งหมด เรื่องค่าใช้จ่ายต่างๆผมไม่มีปัญหากับตัวเงินหรอกพวกเรารวมกันได้ แต่ปีนึงหลายพันโดยที่เรายังใช้ของฟรีเองก็ยังไม่คุ้ม มันจะดีเหรอ คุณจะลองเอาเข้าที่ประชุมก็ได้แต่อยากจะให้มองภาพรวมทั้งหมด 200 กว่าคน ไม่ใช่แค่กลุ่มๆนึง

ผมน่ะฟังความเห็นสมาชิกทุกครั้งเหมือนกัน ไม่เคยลงมือทำอะไรก่อน และนี่ไม่ใช่การตัดสินใจ แต่นี่ข้อคิดเห็นของผมตามกระทู้ที่คุณตั้งขึ้นมา คิดไม่เหมือนกันไม่ว่ากันแล้วกัน

6. INSOLENT

INSOLENT New Member Member

1,444
    3
    0
    ** รับทราบ ข้อความ เข้าที่ประชุม ครับ จดไว้ก่อน **

7. ตั้น

ตั้น New Member Member

948
    0
    0
    โอเชไว้เข้าที่ประชุมหย่าย

8. somok

somok Member VIP

801
    14
    18
    ตามนั้นครับ ง่ายๆสบายๆ

9. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    เห็นด้วยครับ

10. ตั้น

948
    0
    0
    หุหุหุ

11. black-magic

164
    0
    0
    ขอความเห็นคนอื่นๆด้วยครับ

แล้วเพื่อนคนอื่นเห็นว่าไงครับ ลองเสนอมาดูครับ
    อยากให้เนอมากันหลายๆความคิดครับ แล้วเราจะได้เพื่อนร่วมงานกัน
    จะเสนอแบบไหนก็ได้ทั้งนั้น
    เช่นไม่อยากซื้อโดเมนเนมใหม่ให้ใช้ของเก่าแต่ เพิ่มเติมเรื่องข้อมูล
    หรือเสนอให้เปิดเวบโชว์ผลงานของแต่ล่ะหน่วยงาน
    หรือเรื่องอื่นๆๆ
    -------------------------------------------------------------------------------
    พี่ ๆ เ พื่ อ น ๆ น้ อ ง ๆ เ ส น อ ม า กั น เ ย อ ะ เ ล ย น ะ ค รั บ จ ะ ไ ด้ ป รั บ ป รุ ง เ พ ร า ะ พี่ ตี่ อ ย า ก ใ ห้ พ ว ก เ ร า ช่ ว ย กั น ไ ง ทุ ก ค น ต้ อ ง มี ส่ ว น ร่ ว ม ไ ง ครั บ อ ย่ า ใ ห้ ฝ่ า ย กิ จ ก ร ร ม ฝ่ า ย อื่ น ทำ อ ย่ า ง เ ดี ย ว ถ้ า เ ร า รั ก เ ว็ บ นี้ ผ ม ว่ า เ ว็ บ นี้ จ ะ ช่ ว ย ใ ห้ เ ร า เ ข้ า ใ จ เ จ ต น า ร ม ณ์ ข อ ง ทุ ก ค น ดี ขึ้ น

12. INSOLENT

INSOLENT New Member Member

1,444
    3
    0
    ความคิดดี ครับ

13. ตั้น

948
    0
    0
    มีทติ้งค่อยคุยกันสมาชิกเยอะออกความคิดเห็นได้กันทุกคน

14. Ae type-z@yokohama

Ae type-z@yokohama New Member Member

20
    0
    0
    ผมว่านะ เราเป็น Club ของประเทศไทย เราใช้ชื่อว่า Rescue Thailand ใช่มั้ยครับ แล้วทำไมเราไม่ใช้ .com ไปเลย เพื่อแสดงให้เห็นว่าที่นี่คือ Web Side ของชาวกู้ภัยในประเทศไทย เพื่อต้องการแรกเปลี่ยนความคิด หรือเข้ามาพูดคุยกันระหว่าง แต่ละหน่วยงาน อีกอย่างเราไม่ได้แบ่งแยกระหว่างหน่วยงานซะหน่อย ที่นี่คือจุดรวมของทุกหน่วยงานไม่ใช่หรือครับผม หรือพี่ ๆ ว่ายังไงครับผม

15. E20MHG

824
    2
    0
    กลุ่มเราใช้ชื่อว่า " Rescue Club Thailand " ครับ ส่วนชื่อที่เพื่อนว่ามานั้น เค้ามีกลุ่มหรือแค่บางคนใช้อยู่ รายละเอียดอย่าให้ผมพูดถึงเลย ...

16. Ae type-z@yokohama

Ae type-z@yokohama New Member Member

20
    0
    0
    ครับผม รับทราบครับผม :sad::sad::sad:

17. black-magic

164
    0
    0
    ชื่อเดิมนะดีแล้วครับ

ผมว่าชื่อเดิมดีมากแล้วครับ แล้วในเวบของพวกเราอยากให้มีข้อมูลอะไรเพิ่มเติมกันอีกก็เสนอมาด้วยนะครับ:D:teeth:

18. waswas67

waswas67 New Member Member

13
    0
    0
    อ้างอิงนิดนึง
    โดเมนเนม .co.th สำหรับ นิติบุคคล หรือ บริษัทเท่านั้น ใช้เอกสารรับรองนิติบุคคล/บริษัท
    โดเมนเนท .in.th สำหรับ บุคคลทั่วไป เอกสารใชับัตรประจำตัวประชาชน
    โดเมนนเม .or.th ไม่แน่ใจว่าของหน่วยงานราชการ-รัฐวิสาหกิจรึเป่า หรือเป่า
    แล้วราคาสำหรับโดเมนพวกนี้ก็ไม่ใช่ถูกๆเสียด้วย พันบาทขึ้น ไม่ทราบไปได้ข้อมูลมาจากใหนหรอครับ ไม่ใช่อะไรหรอก ถ้าได้ราคาระดับนี้จริงจะไปจดบ้าง 5555+

สำหรับ .com/.net/.org ราคาถูกสุดๆอยู่ที่ 380 บาทต่อปีครับ ไม่ต้องใช้เอกสาใดๆ มีตังค์ มีใจ จดได้เลยทันที

หมายเหตุ ราคาดังกล่าวไม่รวมโฮสติ้งนะครับ โฮสติ้งฟรีๆ ดีๆ มีเยอะ ถามผมได้ครับ บริการให้ฟรี :D

19. black-magic

164
    0
    0
    อยากพบครับ

---------------------------------------------
    อื่มผมว่าน้องต้องมามิตติ้งให้ได้แล้วล่ะครับ เพราะเราต้องการน้อง และผมก็ตองการทราบรายละเอียดเกี่ยวกับโดเมนเนมและเวบโฮสดิ้ง
    เอ้าใครรู้ตัวว่าบ้านใกล้น้องเขารับมาด้วยนะ
    ดีใจจังเลยที่มีคนช่วยกันคิดและแสดงความเห็น
    สุดท้าย มาให้ได้นะน้อง พี่รออยู่

20. ตั้น

948
    0
    0
    งืมๆๆๆ

21. rescue_dew

rescue_dew New Member Member

112
    0
    0
    งืมๆๆด้วยคนดิ

ก้อม่ายรุ้จาเล่นรายนี่นา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้