รถนีออน เครื่องสะดุด บางครั้งเครื่องก็เร่งเองบ้าง บางครั้งก็เร่งไม่ขึ้น และมีไฟ search...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Nantana Wittayanan, 14 มิถุนายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    รถนีออน เครื่องสะดุด บางครั้งเครื่องก็เร่งเองบ้าง บางครั้งก็เร่งไม่ขึ้น และมีไฟ search engine soon ขึ้น อยากรู้เป็นเพราะอ่ะไร ใครรู้ช่วยบอกที (มันจะเกี่ยวกับ camshaft sensor รึเปล่า) จะได้แก้ไข.

1. Napolpat Tri

Napolpat Tri Guest

0
    0
    0
    เพิ่งเป็นมาสดๆร้อนๆเลยคับ ตอนนี้หายแล้ว ลองดู สายหัวเทียน+หัวเทียน ก่อนเลยคับ

2. แล้วแก้ไขยังไงค่ะ เปลี่ยนหัวเทียนรึปล่าว

3. Napolpat Tri

0
    0
    0
    ลองหาสายใหม่นะ ผมเองตอนเป็นลองแล้วก็ไม่หายเอาสายหัวเทียนของอีกคันมาใส่ แต่พอได้สายใหม่หายเลย

4. Napolpat Tri

0
    0
    0
    เปลื่ยนหัวเทียนก่อนเลยคับ ถ้าไม่หายก็ลองหาสายหัวเทียนสลับดู

5. เด๋วพรุ่งนี้ทำเลย.

6. ลองดู แล้วพรุ่งนี้จะมาบอกนะค่ะ

7. Napolpat Tri

0
    0
    0
    ผมเองเจอช่างมั่ว โดนไป 5 พันกว่า เปลื่ยนเซ็นเซอร์ไฟลวิิล และ camshaft sensor สุดท้่ายมาเสียที่คิดว่าไม่น่าจะเสียคือสายหัวเทียน เพราะเพิ่งเปลื่ยนไม่นานเท่าไหร

8. ตอนนี้ไม่กลัาเอาไปช่างซ่อม กลัวซ่อมมั่วแล้วเสียตังค์ฟรี เลยหาข้อมูลแล้วลองทำดู ขอบคุนมากนะค่ะ คำแนะนำที่ดี

9. ไปหาช่างที่ทำรุ่นนี้ประจำชิครับ ไม่ค่อยพลาดหรอก

10. Wichain Puengko

Wichain Puengko Guest

0
    0
    0
    ต้องขอขอบคุณ ช่างประจำ ครับ .... สบายใจ.. จุงเบย

11. Sezar Sopan

Sezar Sopan Guest

0
    0
    0
    เป็นตอนที่ขับไปได้ซักพักป่าวครับ ประมาณว่าเครื่องร้อนได้ที่แล้วถึงออกอาการ

12. ขับไปได้ สิบนาทีมีอาการ สะดุด เครื่องเร่งเอง เบาเอง

13. Sezar Sopan

0
    0
    0
    ผมเป็นเหมือนกัน ต้องขับไปซักพัก ยังแก้ไม่ถูกเลย ได้แล้วบอกด้วยนะครับ

14. เด๋วจะมาบอกค่ะ ถ้าแก้ได้

15. รถผมก็มีอาการคล้ายอย่างนี้นะ เร่งเอง เครื่องร้อนๆแล้วเบาจะดับ ตอนนี้อยู่ในมือช่างเป้แล้ว เข้าคิวรออยู่ ช่างเป้งานเพียบ แต่ผมไม่รีบ รอได้

16. แก้ได้ยังไง มาบอกกันด้วยนะ

17. ของผมเพิ่งซื้อมา เขาเปลี่ยนเป็น7aติดแก๊สให้แล้วครับ เนียนเดินเรียบดีครับ

18. Niwath Jeamphue

Niwath Jeamphue Guest

0
    0
    0
    อาการที่ว่า ถ้ามีควันขาวทุกครั้งที่ start และน้ำมันเครื่องพร่อง จะเกี่ยวกับยางตีนวาวล์หมดอายุครับ overhaul ฝาสูบใหม่ (ความเห็นส่วนตัวเท่านั้น รอผู้รู้อื่นตอบเพิ่มนะครับ)

19. Sezar Sopan

0
    0
    0
    มีใครแก้ได้ยังครับ

20. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    เช็คตัวคลอย์จุดระเบิดด้วยก็ดีครับ เพิ่งเจออาการเดียวกันเลย... หาสาเหตุอยู่พักนึง ไล่เปลี่ยนหัวเทียนก็แล้ว สายหัวเทียนก็แล้ว จบที่คลอย์ครับ... ตอนนี้แรงกลับมาปกติแล้ว.

21. อาการเหมือนกันทั่วประเทศเลย ผมเปลี่ยนเครื่องล่ะ สุดจะทน ใช้มาเกือบสองปีหายห่วง

22. เปลี่ยนเครื่องไรครับ

23. Karn Matts

Karn Matts Guest

0
    0
    0
    ลองดูมอเตอเดินเบา

24. Teerapong Jin

Teerapong Jin Guest

0
    0
    0
    พี่เคยเอาไปให้ช่างจินดาดูเบื้องต้นนะ อู่อยู่แถวหลังตลาด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้