รบกวนสอบถามน่ะค๊า ... เปลี่ยนน้ำมันเครื่องกันทีไหนบ้างอ่ะค่ะ วันนี้ไปเปลี่ยนที่คอคพิท...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Apple Kannisa, 25 พฤษภาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Apple Kannisa

Apple Kannisa Guest

0
    0
    0
    รบกวนสอบถามน่ะค๊า ... เปลี่ยนน้ำมันเครื่องกันทีไหนบ้างอ่ะค่ะ วันนี้ไปเปลี่ยนที่คอคพิท กะที่บีควิก เค๊าเปลี่ยนให้ไม่ได้ ไม่มีไส้กรองน้ำมันรุ่นน้องออน อ่ะค่ะ

2. ผมเปลี่ยนร้าน ทั่วๆไปคับ สำหรับกรองช่างเอาของ วีโก้มาใส่ให้คับ

3. ไม่รู้ยังไงขอคำชี้แนะเช่นกันคับ

4. Au Innovator

Au Innovator Guest

0
    0
    0
    ของ BMW ก็ได้ครับ ร้อยกว่า ถ้าหาไม่ได้

5. bmw รุ่นไหนก้อได้เหรอคับ

6. Apple Kannisa

0
    0
    0
    ขอบคุณค่ะ

7. Tam Heng

Tam Heng Guest

0
    0
    0
    อยู่แถวไหนครับ

8. Apple Kannisa

0
    0
    0
    ปทุมวันค่ะ

9. Tam Heng

Tam Heng Guest

0
    0
    0
    สุขุมวิท 71 ครับ ศูนย์มิตซูครับ

10. ถ้าปทุมวัน วรจักรง่ายสุด ให้ดีเตรียมไป ไม่น่าเกิน100 กิจเจริญ หรือ อุดม ไทยถาวร หรือภาณุภัทร เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง ได้ทุกร้านเหระ แค่ดูว่าเค้าโทรถามร้านอื่นให้มั๊ย น้่นเหระ จะโดนบวก เคยโดนแล้ว

11. Au Innovator

Au Innovator Guest

0
    0
    0
    ของ BMW บอกที่ศูนย์ให้เทียบเอาครับ ผมเคยไปเปลี่ยน ศูนย์ ศูนย์ก้บอกว่าไม่มีของ ผมเลยบอกว่าให้เทียบของ BMW ให้หน่อยเป็บเดียวก็มีของเลย ใส่พอดีไม่มีรั่วซึม

12. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    ถ้าให้ง่าย กรองน้ำมันเครื่องของโตโยต้า เกลียวเท่าของนีออน แต่บอกเอาลูกใหญ่ พวกของวีโก้ ใช่ด้วยกันได้ แล้วก็ร้านรับถ่ายหาได้ทุกร้าน...

13. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    TOYOTA 1J ครับ... ของเทียม 80 ของแท้ 160 + หรือไม่ก็ของ BMW แต่ราคาจะแพงกว่า ใช้ของ TOYOTA เซฟกว่าเยอะ!!!

14. ถึงเราใช้ chrysler neon อะหลั่ยไม่ได้หายากเสมอไป

15. ซอยรังสิต 65 พี่ป๊อก มีทุกอย่าง ตัดหัวเยอะ บ้านเดียว 4-5 หลังเก็บอะหลัยอย่างเดียว

16. โตต้า วิโก้ เครื่องกรองใช้กันได้จิ๊บๆ

17. Apple Kannisa

0
    0
    0
    ขอบคุณทุกๆ ท่านน่ะค๊า :)

18. โอ้วว งั้นเราก้อเจอกรอง โตโยต้าปลอมน่ะสิ 80 บาท ฮะฮะฮะ

19. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    @POM Krub ให้ชัวร์ ไปเบิกที่ศูนย์เลย ราคาอะไหล่แท้หลายๆอย่างถูกกว่าของก๊อปตามร้านขายอะไหล่เสียอีกครับ...

20. Napolpat Tri

Napolpat Tri Guest

0
    0
    0
    ผมใช้กรองลูกเหล็ก ของ bmw e36 m40 90บาทเหมือนของนี่ออนเลย

21. Napolpat Tri

Napolpat Tri Guest

0
    0
    0
    ผมซื้อน้ำมันใส้กรองไปเอง แล้วไปให้ตามปั๊มน้ำมันถ่ายให้ ค่าแรง 100 บาท

22. Niwath Jeamphue

Niwath Jeamphue Guest

0
    0
    0
    ผมเอาของ Original ไปให้ร้านเทียบได้เป็น รุ่น LS867 B ตามรูปเลยครับ ใช้มาหลายปี (เปลี่ยนถ่าย Oil filter เองมาหลายหนแล้วครับ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้