วิ่งแก็สได้ตามปกติคับ(หัวฉีด)แต้วิ่งน้ำมันกระตุกคับ ตอนนี้เริ่มสตาร์ติดยากแล้ว...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Cartoon Gus Turk, 30 มิถุนายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Cartoon Gus Turk

Cartoon Gus Turk Guest

0
    0
    0
    วิ่งแก็สได้ตามปกติคับ(หัวฉีด)แต้วิ่งน้ำมันกระตุกคับ ตอนนี้เริ่มสตาร์ติดยากแล้ว เคยแปลงปั๊มติกของviosใส่มาแล้ว ไม่รู้ว่าจะเกี่ยวที่ปั๊มติ๊กหรือป่าว ใครพอทราบบ้างคับ

2. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    ก็น่าจะเป็นที่ปั้ม ไม่ก็ท่อยางในถัง ต้องลองถอดมาดู...

3. Cartoon Gus Turk

0
    0
    0
    เกี่ยวไหมคับที่ผมถอดตัวควบคุมแรงดันในถังนน้ำำมัน ที่ติดอยู่ข้างๆกระปุกปั๊มเพาเวอร์

4. Pae MO ON

0
    0
    0
    ตัวนั้นไม่ได้คุมแรงดันครับ แค่ดูดไอน้ำมัน ไม่เกี่ยวกัน ถอดออกได้ครับ...

5. Somphop O Thana

Somphop O Thana Guest

0
    0
    0
    น่าจะหาปั้มติ๊กของรถที่ cc เท่าๆกันมาใส่นะครับ

6. Cartoon Gus Turk

0
    0
    0
    ผมลองเช็คด้วยการถอดสายส่งน้ำมันก่อนเข้ารางหัวฉีด แล้วสตาร์ทเครื่องดูด น้ำมัน ก็ออกนะครับ ออกแบบเบาๆเหมือนหรี่ก๊อก ไม่ถึงกลับพุ่ง ผลที่ได้แบบนี้ฟันธงได้ไหมครับว่าปั๊มมันเสีย

7. Pae MO ON

0
    0
    0
    ถ้าน้ำมันออกปั้มคงไม่เสีย แต่อาจมีปัญหาเรื่องแรงดัน....

8. Cartoon Gus Turk

0
    0
    0
    เรื่องแรงดัน… ที่พี่เป้แนะนำใช้ไหมคับ ให้เช็คพวกท่อยางในถัง หรือมีอย่างอื่นเกี่ยวพันด้วย

9. Pae MO ON

0
    0
    0
    คงบอกได้ไม่หมด อาจเป็นซีลในกรอบปั้มติ้กในถังขาดก็ได้คงต้องลองไล่ดู...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้