มีน้ำหล่อเย็นไหลมาแถวมูเล่เครื่อง มันออกมาจากไหนครับ งานเข้า

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Tee Rungsit, 10 ธันวาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tee Rungsit

Tee Rungsit Guest

0
    0
    0
    มีน้ำหล่อเย็นไหลมาแถวมูเล่เครื่อง มันออกมาจากไหนครับ งานเข้า

2. ปั๊มน้ำรั่ว^_^

3. Tee Rungsit

0
    0
    0
  4. Anand Singh

Anand Singh Guest

0
    0
    0
    น่าจะปั้มครับ ตามนั้น

5. เข้าร้านเปลี่ยนปั้มน้ำใหม่ราคาไม่กี่ร้อยครับ ไหนถอดแล้วดูสายพานไทรมิ่งด้วยเลยครับจะได้เสียค่าแรงทีเดียวครับ

6. เต็มๆ แต่เปลี่นยเองก็ได้ แง้มฝาหน้านิดเดียว

7. Tee Rungsit

0
    0
    0
    ไปถามร้านแถวบ้านบอกสองพันกว่ายกปั้มเลย

8. Tee Rungsit

0
    0
    0
    สายทามมิ่งเพิ่งเปลี่ยน

9. Tee Rungsit

0
    0
    0
    ซ่อมเองยากไหมหรือว่าต้องเปลี่ยนยกชุด

10. ปั้มน้ำอย่าซ่อม ซื้อของใหม่เปลี่ยนซะ ค่าแรงแล้วแต่ร้าน

11. Tee Rungsit

0
    0
    0
    สองพันห้ารวมค่าแรงเเพงไหม

12. แพงไปนะผมว่า

13. Tee Rungsit

0
    0
    0
    อีกร้าบอก 1500 ค่าแรงต่างหาก สองพันกว่าชัว

14. Tee Rungsit

0
    0
    0
    จะไปอู่พี่เกณกลัวน้ำแห้งสะก่อน ไหมหน้า

15. ผมเคยเป็น มันค่อยๆ ซึมออกมา ขับได้หลายวัน จะเปลี่ยนเองก็ได้อย่างที่บอกครับ

16. Tee Rungsit

0
    0
    0
    เปลี่ยนยังไงแนะนำแนวทางหน่อยครับ

17. ตัวลูกศรชี้เนี่ย ลองดูว่าเปลี่ยนเองได้หรือป่าว ต้องถอดออกหลายอย่างเลยนะ

18. Tee Rungsit

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ

19. สงสัยน้าน้องกินเบียร์ เครื่องในรูปนี้ไม่ได้ใส่ปั๊มน้ำนะครับน้าน้อง มันโบ๋ๆ อยู่ เครื่องเราเปลี่ยนปั๊มน้ำง่ายมากครับ

20. ใช่หรอ เฟิร์ส ปั้มน้ำ.. มันต้องใช้สายพานขับด้วยไม่ใช่หรอ เพื่อให้ใบพัดมันตีน้ำให้วนในระบบ Vertex Sahawongwattana

21. ใช่ครับน้าน้อง ผมเปิดฝากระโปรงดูให้แน่ใจอีกรอบแล้ว มันไม่ได้ใช้ TIMING ขับครับ มันใช้สายพานหน้าเครื่อง อันนั้นปั๊มน้ำมันเครื่องป่าวครับ? ผมไม่แน่ใจยังไม่เคยถอดถึงตรงนั้น

22. แต่เฟืองขับมันเป็นร่องไม่ใช่หรอ สายพานหน้าเครื่องขับได้หรอ... ยังมั่นใจนะว่า ปั้มน้ำใช้สายพานไทม์มิ่งเป็นตัวปั่น

23. Tee Rungsit

0
    0
    0
    ถ้าอยู่ข้างในผมซ่อมเองไม่ได้แน่ อิอิ แต่ถ้าอญุ่ข้างนอกพอลุ้นทำเอง

24. เอาแล่ว น้าน้องรูปมาจากไหน ผมงงเลย ในรูปน้าน้องเป็นเฟือง TIMING แน่นอน

25. พึ่งเปลี่ยนได้ไม่นาน ยังขาวโบ๊ะอยู่เลย.....

น๊อตเบอร์ 10 ห้าตัว เบอร์ 12 หนึ่งตัว (จำไม่ค่อยได้ละ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้