พี่ครับค่าใช้จ่ายโอนรถอยู่ที่เท่าไรอ่ะครับ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Lovely Case Ac, 24 ธันวาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Lovely Case Ac

Lovely Case Ac Guest

0
    0
    0
    พี่ครับค่าใช้จ่ายโอนรถอยู่ที่เท่าไรอ่ะครับ

2. Lovely Case Ac

0
    0
    0
    รวมตรวจสภาพด้วยไหมครับพี่ครับจะแจ้งแก๊สลงเล่มแพงไหมติดมานานแล้วเป็นแบบดูดเก่ามากถังแบบรถตุ๊กๆใช้กัน

3. แจ้งแก๊สลงเล่ม เอกสารครบ ค่าใช้จ่ายที่ขนส่ง 105 บาท แต่วันที่ในใบวิศวะรับรองต้องไม่เกิน 15 วัน ถ้าเกินเสียค่าปรับอีก 200 บาท

4. Eak Eak

Eak Eak Guest

0
    0
    0
    เออผมก้ออยากรู้เหมือนกันคับ แล้วถ้ารถเป็นทะเบียนต่างจังหวัดแต่เอามาอยู่กรุงเทพจำเป็นต้องเปลียนป้ายทะเบียนเป็นกรุงเทพด้วยหรือป่าวคับ

5. น่าจะพอเข้าใจ

6. Mot BlAck

Mot BlAck Guest

0
    0
    0
    ค่าโอนรถ ขนส่งคิด แสน ละ ห้า ร้อยบาท ราคาประเมิณขึ้นอยุกะเจ้าหน้าที่ ค่าคำร้องโอนรถ115บาทครับ

7. Lovely Case Ac

0
    0
    0
    งั่น88ราคาไม่ถึงแสนก็คิดแค่500ใช่ไหมพี่อิ....

8. 1.ค่า อากร 10,000ละ50บาท(10,000คือราคารถที่เจ้าหน้าที่ตรวจสภาพที่ขนส่งตีประเมิน แต่ละคันราคาไม่เท่ากัน และจะต่ำกว่าราคาซื้อขายอยู่พอสมควร)
    2.ค่าธรรมเนียมโอน 105 บาท
    3.ค่าเปลี่ยนป้ายทะเบียน 200 บาท
    4.ค่าเปลี่ยนเล่มทะเบียน 100 บาท(กรณีที่เป็นรถหลายมือ หรือเล่มชำรุด ก็ให้เปลี่ยนเล่มใหม่)

9. Rider X Thailand

Rider X Thailand Guest

0
    0
    0
    ตอนนั้นโดนไป ห้าร้อยกว่า่บาท
    ปล ถุกกว่ามอไซค์บางคันอีก

10. Lovely Case Ac

0
    0
    0
    แถวไหนอ่ะครับจะได้ไปบาง

11. โอนรถต้องโอนในพื้นที่นะครับ ต้องดูจากที่อยู่ของผู้โอนที่อยู่ในเล่ม

12. Lovely Case Ac

0
    0
    0
    ต้องไปดูเล่มก่อนอิ....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้