สายแวคคั่ม 2 เส้น ตรงจานจ่าย มีหน้าทีทำไรครับพี่ แล้วถ้าไม่มีได้ไหมครับ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Tee Rungsit, 12 พฤศจิกายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tee Rungsit

Tee Rungsit Guest

0
    0
    0
    สายแวคคั่ม 2 เส้น ตรงจานจ่าย มีหน้าทีทำไรครับพี่
    แล้วถ้าไม่มีได้ไหมครับ

2. Tee Rungsit

0
    0
    0
    ไม่มีใครแนะนำเลยยยยยยยยยยย แง้้้้้้้

3. ตัวสำคัญเลยครับ..ตัวทำแวคคัมเพื่อไปใช้จุดต่างๆ ไอเดิล แอร์ จากตัวนี้หมดครับ

4. Tee Rungsit

0
    0
    0
    ยังนี้รถผม ตอนนี้ไม่มี 2 สายนี้ต้องไปหาซื้อไส่แล้วครับ

5. Tee Rungsit

0
    0
    0
    มันเกี่ยวกับการปรับช่วยรอบแอด้วยไหมครับ

6. เหมือนช่วยชดเชยรอบครับ..ลองไล่สายดีๆจะเห็นว่าไปหลายที่เลย ชดเชยแอร์ลองไล่สายดูครับหันหน้าเข้ารถ จะอยู่ที่คาร์บูด้านขวา

7. Tee Rungsit

0
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่ เดี๋ยวกับบ้านต้องไปลองทำดูครับ

8. ไม่รุ้อะ..

9. มันเป็นกาวานนาครับ มีหน้าที่เร่งไฟในรอบสูงๆอะคับ

10. Lovely Case Ac

Lovely Case Ac Guest

0
    0
    0
    เร่งไฟอะไรอ่ะแอร์หรือเครื่อง

11. คือประมาณว่า..ถ้าเปิดแอร์หรือเครื่องมีภาระ(ทันทีทันใด)จากปลายสายแวคคั่มอีกด้านหนึ่ง..อาจต่อจากระบบแอร์หรือคาร์บูเรเตอร์ก็ได้เช่นกัน..เมื่อมันถูกดูดเมื่อไหร่..องศาไฟจุดระเบิดจะปรับล่วงหน้า(แก่)ทันที..เพื่อเพิ่มกำลังของเครื่อง...แต่จะมีเสียงเขก..!!ขึ้นมาเช่นกันครับ

12. คุณเคยขับรถขึ้นสะพานหรือที่จอดรถ..โดยใส่เกียร์สูงมั้ยครับ..จะมีเสียงเขกดังลั่น..!!นั่นหละมันเลย..!!

13. ไม่ไมีไม่ได้ เพราะว่ามันเป็น vacuum ไว้ดูดหัวนกกระจอกให้ทำงานเร็วขึ้นตามรอบเครื่อง (จุดระเบิดก่อน TDC เร่งไฟให้แก่) หากไม่มี รับรองว่าวิ่งไม่ได้ เพราะไฟอ่อน เครื่องไม่มีกำลัง (จุดระเบิดหลัง TDC)

14. Tee Rungsit

0
    0
    0
  15. Tee Rungsit

0
    0
    0
    เดวไปขุดมาอีก 555 จาก สวิทย์ทำงานด้วยแรงดูดตัวนี้ ทำให้เกิดแรงดูดตามท่อ ไปดูดแวคคัมที่อยู่ใต้ๆคาร์บู ทำให้ แกนเหล็กที่ต่ออยู่ เลื่อนไปดึงลิ้นปีกผีเสื้อให้จ่ายน้ำมันเพิ่ม เพื่อชดเชยรองเครื่องครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้