อยากรู้เรื่องเกี่ยวกับ volk caravelle GL ครับ

การสนทนาใน 'Van Only Club' เริ่มโดย moomen, 29 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. moomen

moomen New Member Member

6
    0
    0
    สวัสดีครับ พอดีกำลังหาซื้อรถ Volkswagen Caravelle GL ตัว 5 สูบอยู่น่ะครับ แต่ไม่รู้จะไปหาข้อมูลจากไหนเลยมารบกวนพี่ๆเอาที่บอร์ดนี้น่ะครับ เห็นว่าเป็นบอร์ดเกี่ยวกับรถตู้ เลยอยากทราบข้อมูลน่ะครับ ใครรู้รบกวนตอบหน่อยนะครับ พอดี อยากทราบว่ามีข้อดีข้อเสียยังไงน่ะครับ รบกวนผู้รู้แนะนำหน่อยนะครับ. ... ขอบคุนครับผม

2. nai_tot

nai_tot New Member Member

471
    5
    0
    เดี๋ยวผมว่ารอนายโอม มาบอกดีกว่าเพราะนายโอมเคยใช้
    อยู่ ส่วนผมไม่ค่อยทราบเหมือนกันรู้แต่ว่านั่งสบาย
    การทรงตัวดีอัตราเร่งใช้ได้ แต่ผมว่าตัวนี้ปีเก่าไปหน่อย
    ถ้าให้ดีน่าจะเล่นตัวที่เป็นดีเซลนะ อ้ออีกอย่างของรุ่นนี้
    ที่ผมไม่ค่อยชอบคือตำแหน่งคันเกียร์ มันอยู่ต่ำเวลาจะ
    เปลี่ยนเกียร์ต้องก้มลงไปมันอึดอัดพุง ฮิๆๆ

3. san leo

san leo New Member Member

760
    2
    0
    รอตาโอมมาตอบคับ....เขาใช้รุ่นนี้แต่งสวย...แต่เป็นตำนานไปแล้ว..อิอิ

4. moomen

moomen New Member Member

6
    0
    0
    ขอบคุณมากครับผม .. . .. ตั้งหน้าตั้งตารอตอไปครับ :D

5. นะโม

นะโม New Member Member

142
    0
    0
    อยากได้ ผมว่าซื้อได้ครับ

แต่ต้องหารถแบบสภาพดีๆๆๆน่ะครับ โดยเฉพาะเครื่อง กับเกียร์

รถรุ่นนี้ข้อดีมากมาย สำหรับผมน่ะคับ

ถ้าอยากเห็นข้อดีของมันมากมาย ก็ต้องหารถสภาพดีๆหน่อยอ่ะครับ

ข้อเสีย กินน้ำมันมั่กกกกกกกมาก 4 โล ต่อ ลิตร
    อื่นๆผมไม่พบเพราะว่าพอรับได้

ถ้าอยากกับความคุ้ม และนั่งสบายๆๆ แนะนำครับ

อันนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวน่ะครับ

6. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    ตามนั้นครับ

7. นะโม

142
    0
    0
    รูป อดีตตตต :cool:

8. RESCUE>>>338

RESCUE>>>338 Guest

0
    0
    0
    ถามโอมหน่อยครับ
    ชุดแต่งเ VW M1เนี่ยหาจากไหนครับ

9. นะโม

142
    0
    0
    โทรมาถามผมได้ครับ

089-5242636

10. san leo

san leo New Member Member

760
    2
    0
    อัฟเลย....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้