ถามอีกแล้วครับพี่น้อง เรื่องปีกนกหน้าปรับได้ครับ มีของยี่ห้อ hardrace...

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Menz GK Mania, 16 ธันวาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Menz GK Mania

Menz GK Mania Guest

0
    0
    0
    ถามอีกแล้วครับพี่น้อง เรื่องปีกนกหน้าปรับได้ครับ มีของยี่ห้อ hardrace กับยี่ห้ออะไรไม่ทราบของไต้หวันครับ ควรใช้ตัวไหนครับ ใครมีประสบการณ์ในการใช้ช่วยชี้แนะด้วยครับ ตอนนี้ตั้งศูนย์แล้วล้อแบะไม่เท่ากัน เลยคิดว่าถ้าเปลี่ยนปีกนกอาจตั้งให้เท่ากันได้ครับ

2. Jack Ker

Jack Ker Guest

0
    0
    0
    เหมือนกันเลยเค้าบอกให้ดัดคอม้า แต่ดัดแล้วก็กลับมาเป็นอีก

3. Menz GK Mania

0
    0
    0
    2แบบนี้ใช้ได้ดีทั้งคู่เลยใช่ไหมครับ หรือมีความต่างเรื่องความทนทานของตัวโครงสร้างและบูส ช่วยชี้ชัดๆด้วยครับเจ้านายยยยยย

4. Jack Ker

0
    0
    0
    ต้องถามฟรัชสไตล์

5. Kko Nuttapong

Kko Nuttapong Guest

0
    0
    0
    มันปรับให้ล้อตรงไม่ได้ใช่ไหมครับ ตัวปรับแคมเบอร์หน้าอ่ะ

6. Menz GK Mania

0
    0
    0
    คือตอนนี้ศูนย์รถตรงครับ แต่ล้อมันแบะไม่เท่ากัน รถจะข้างนึงต่ำข้างนึงสูงครับ เลยจะลองเอาตัวนี้มาช่วยดึงข้างที่แบะมากมาให้เท่ากับอีกข้างครับ เลยถามว่าความแตกต่างของ2แบบนี้ตอนใช้จริงต่างกันไหม

7. Aunz Interistaz

Aunz Interistaz Guest

0
    0
    0
    ถ้า 2 อันนี้ ก็ต้อง Hardrace สิครับ

8. แบะไม่เท่ากันกับคอม้าเดิม ปีกนกเดิม มันผิดปกตินะครับ ถ้าช่างเช็คแล้วบอกให้ดัดคอม้าอย่าเลย เปลี่ยนทั้งคอม้าเลยดีกว่า ยุ่นๆพร้อมเบรคประมาณ3500เอง ถูกกว่าhardraceอีก ถ้าคอม้าคดแล้วใส่แคมเบอร์แค่เพื่อแก้อาการแบะนี่ไม่น่าทำ ล้อแบะกินยางด้านในแถมพวงมาลัยไวด้วยนะครับ. แต่ถ้าจะฟลัชก็จัดไปครับ

9. Menz GK Mania

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ ได้แล้ว 1 คำตอบ

10. Jack Ker

0
    0
    0
    ผมก็ว่าจะเปลี่ยนทั้งคอม้าเหมือนกัน เพราะจานเบรคบางแล้ว

11. Menz GK Mania

0
    0
    0
    ขวาออกมาแบบนี้เลยครับ

12. Menz GK Mania

0
    0
    0
    ซ้ายไม่ออก

13. Jack Ker

0
    0
    0
    ออกสวยเลยคับ เสียดายเปลืองยาง

14. Aunz Interistaz

Aunz Interistaz Guest

0
    0
    0
    ถ้าเปลี่ยนคอม้า หรือ ปีกนกไม่หาย ลองเปลี่ยนแพหน้าดูครับ

15. Menz GK Mania

0
    0
    0
    ผมไม่อยากออกสิครับ 5555 เลยมีความคิดว่าถ้าปรับแคมเบอร์ได้จะหาย แต่พี่ในคลับบอกคอม้าอาจคด ผมนิกลุ้มกลัวซื้อคอมาเปลี่ยนแล้วไม่หาย

16. เข้ามาเก็บข้อมูล

17. GeniusShop Tob

GeniusShop Tob Guest

0
    0
    0
    ผมใช้อยู่คับ Hardrace ตัวนี้ ก็ทนดีนะคับ ข้อดีตอนนี้ที่เห็นคือน่าจะมีอะไหล่ (แผ่นบอลจ๋อย) ลองรับ สามารถเบิกได้คับ แต่ก่อนผมใช้ Buddy club ซึ่งทนมาก แต่อะไหล่ ไม่สามารถเบิกได้แล้วคับ และหาเทียบยากมากจ้าา

18. Kko Nuttapong

0
    0
    0
    สอบถามหน่อยครับ ตอนนี้รถผมล้อหน้าแบะ ไม่อยากให้กินยาง ถ้าใส่ปรับแคมเบอร์หน้า ปรับให้ล้อมันตรงได้ไหมครับ

19. Kko Nuttapong

0
    0
    0
    พอดีเคยไปถามคนนึง เค้าบอก ปรับแคมเบอร์หน้า คือปรับให้ล้อแบะได้อย่างเดียว ปรับให้ตรงไม่ได้ ก็เลยสงสัย

20. Ch Chanin

Ch Chanin Guest

0
    0
    0
    ดีเลยครับ เอาไว้ปรับแคม พอดีแคมเบี้ยวไปหน่อย กำลังหาอยุ่เลยคับ

21. Menz GK Mania

0
    0
    0
    ตกลงซื้อตัวปรับแคมเบอร์ครับของญี่ปุ่น จากร้านพี่ตี๋ เดี่ยวลองดูครับ เขาบอกล้อที่มีปัญหาของผมคือล้อที่ไม่แบะครับ ลองดู แหะ ๆ เดี่ยวมาบอกอาการหลังจากเปลี่ยนครับ

22. Jack Ker

0
    0
    0
    รอฟังผลคับ ดีขึ้นจะใส่บ้าง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้