Help!! ใช้ตาตี่ เครื่องเดิมกินแก๊ส ต้นม่ะจัดเลยอ่า อยากทำเฮดขัดพอร์ตที่ไหนดีงับ อยู่แถวนนท์

การสนทนาใน 'Mazda 323&626 Club' เริ่มโดย kromma, 2 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kromma

kromma New Member Member

116
    0
    0
    Help!! ใช้ตาตี่ เครื่องเดิมกินแก๊ส ต้นม่ะจัดเลยอ่า อยากทำเฮดขัดพอร์ตที่ไหนดีงับ อยู่แถวนนท์ ทำปลายมาดีขึ้นนิดหน่อย แต่ต้นไม่จัดง่า เครื่องตั้ง1800 ทำไงดีงับ ของบประมาณด้วยงับ

2. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    รอผู้ใช้ ตา ตี่ มาตอบละกังับ รถผมเดิมสนิท + +

3. wizard_A31

wizard_A31 New Member Member

9
    1
    0
    ลองใช้เฮด 4 ออก 1 ดูครับน่าจะได้ต้นนะแต่ปลายจะหด และตรวจว่าแก็สหน่าหรือบางอันนั้นอีกสาเหตุหนึง

4. kromma

116
    0
    0
    แล้วถ้าเปน 4-2-1 มานจะช่วยได้เยอะไหมคับ แล้วหม้อพักกลาง เดิมๆๆมานมีสองลูกเนอะ ทำทั้งเส้นดีไหมคับ ราคา สถานที่ทำด้วยก้อดีงับ

5. nick_oversize

nick_oversize New Member Member

445
    9
    0
    4-1นี่มันได้ใด้ปลายไม่ใช่เหรอครับ
    ผมกะลังทำอยู่ รถอยู่อู่FPแถวพระราม9ครับ
    โทรไปคุยครับ0877173721

6. nick_oversize

nick_oversize New Member Member

445
    9
    0
    เกียร์อะไรครับธรรมดาหรือauto

7. kromma

116
    0
    0
    ออโต้อ่างับ พระราม9เยยเหรอ ไกลจัง รถพี่ทำไรอยู่อ่าคับ คันนี้ที่ไปแข่งแล้วได้ที่สองป่ะคุ้นๆ แนวจังพี่รถพี่ทำไรไปบ้างอ่า คุยกะพี่ดีกว่าเอาเบอร์มาหน่อยงับ
    เอออ แล้วในคลับมีตาตี่สีบรอน เครื่องเดิมเซตโบช่ายไหมพี่ของครายงับ แรงม่ะงับทำมาเท่าไรงับ งิงิ เยอะไปไหมเนี่ย

8. nick_oversize

445
    9
    0
    ใช่ครับ ตอนแข่งยังเครื่องเดิมๆอยู่ครับ
    เอาไปขัดพอร์ด เปลี่ยนลูกเป็นหัวนูน เปลี่ยนแคมเป็นของไฟป๊อป เปลี่ยนครัชเป็นทองแดง
    เปลี่ยนหวีเป็นของEVO3 เอาไฟวีลไปลดนน. ปาดฝาสูบออกไปอีก1มิล
    ไม่รู้ออกมาจะเป็นยังไง
    จะขับได้อะป่าวยังไม่รู้เลย

9. nick_oversize

445
    9
    0
    ท่ออะถ้าเป็นเกียรํออโต้ไม่ต้องทำดีกว่ามั้ง เดี๋ยวมันโลงไปแล้วจะยี่งวิ่งไม่ออกเขาไปใหญ่
    หาร้านจูนแก๊สดีๆ ดีกว่า

10. big_jod

big_jod New Member Member

16
    0
    0
    ยินดีที่ได้รู้จักคร้าบบบบบบบ

อยู่แถวนนท์เหมือนกัน

แต่ผมใช้นิวซีดานคร้าบบบบ

11. ao_323

ao_323 New Member Moderator

1,346
    16
    0
    ผมว่าควรไปจูนแก๊สให้ดีก่อนดีกว่าครับ
    ถ้าจูนดีแล้วยังวิ่งไม่ดี ค่อยไปทำอย่างอื่นเพิ่มจะดีกว่ามั้ย

12. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    หาร้านจูนดีๆหรือจะเปลี่ยน มิกซเซอร์ก็ได้คับ แล้วก็+lamda เข้าไป เนียนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้