อยากได้แผ่นเคฟร่า มา DIY ครับ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย unknown, 13 มีนาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. unknown

unknown New Member Member

34
    19
    0
    เอาแบบที่เป็นแผ่น เคลือบเรซินมาแล้ว หาซื้อได้ที่ไหนใครเจอบอกทีครับ:D :D :D

2. sejuro321

sejuro321 New Member Member

63
    6
    0
  3. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    รีบโพท คับ มีคนอยากรู้คับ

4. game007

game007 Legend (R.I.P.)

180
    1
    0
    เช่งกานคับ

5. tom ae92

tom ae92 New Member Member

66
    2
    0
    เอากว้างยาวแค่ใหนโทรมาสั่งได้อะ เดี๋ยวจัดให้

6. baitouy

baitouy New Member Member

3
    0
    0
    หวัดีครับ ต้องการคาร์บอนเคฟล่าสีน้ำเงินดำ ระหัส FCKB 196 CARB/KEV/ BLUE
    40x120 cm ราคาเท่าใหรครับ ส่งต่างจังหวัดด้วยป่าวครับ ขอบคุณครับ

7. -B?|||?G-

-B?|||?G- New Member Member

166
    0
    0
    1.20*1.70 คับ.......เท่าไหร่

8. dek_soi20@wararom

dek_soi20@wararom New Member Member

44
    0
    0
    เคยเห็นที่ autobacs สาทรอะครับ แต่จำราคาไม่ได้อะครับ

9. FiT K20A

FiT K20A New Member Member

50
    1
    0
    มีร้านที่แถว ม.เกษตรคับ ชื่อ เรซิ่นอาร์ต พอดีผมแวะเข้าไป ถามผ้าคาร์บอนอะคับ ขาย เมตรครึ่งราคา 3พันก่าบาท อะคับ ลองไปดูๆกันนะคับ ร้านนี้อยู่ฝั่งเดี๋ยวกับ ม.เกษตร นะคับ พอผ่านหน้าม.เกษตรแล้วก็ชิดซ้ายช้าๆไปเรื่อยๆ ก็จะเจอ สามารถจอดรถได้ที่ปั๊มน้ำมันร้าง ที่เลยร้านไปหน่อยอะคับ

10. zaleing

zaleing New Member Member

35
    0
    0
    น่าสน

11. ake999

ake999 New Member Member

4
    0
    0
  12. Dr.SATANON

Dr.SATANON Member Member

141
    8
    18
    ผมเอามาDIYปิดแผ่นรองไฟท้าย200sxผมแล้วครับ :D

เป็นแผ่นเคฟร่าแท้เคลือบเรซิ่นเรียบร้อย ขนาด?จำไม่ค่อยได้แระ(น่าจะกว้าง
    ซักฟุต ยาว2ฟุต) ซื้อจากR-Style เชียงกงบางนา ราคาติดไว้ 1200 บาท
    แต่เจ้เค๊าใจดี ลดให้ผมเหลือ800 :D แต่แผ่นเคฟร่า สำเร็จร้านเค๊ามีงานหลาย
    แบบ(เนื้องาน)หลายราคานะครับ ต้องเลือกตามต้องการเราเอง แต่ที่ผมใช้
    เป็นแบบดูดีสุดในร้านแล้วละ ตอนนั้นเหลือแผ่นเดียวด้วย ไม่รู้เค๊าสั่งมาขายเพิ่ม
    แล้วหรือยัง....

อ้อ...แนะนิดนึงนะครับ เวลาจะตัดพวกแผ่นเคฟร่าสำเร็จพวกนี้ ควรแปะ
    กระดาษกาวตำแหน่งที่ตัดไว้ก่อน พูดง่ายๆคือใช้กรรไกรคมๆตัดผ่านกระดาษ
    กาวนะครับไม่งั้นผิวงานที่ตัดจะแตกขอบ+รอยไม่เรียบ
    ...แล้วไม่ควรใช้กาวตาช้างแปะยึดผิวงานนะครับ งานด่างแน่ :D ผมใช้เป็น
    กาวยาง(กาวหัวหมากระป๋องนี่แหละ:D) ดีกว่าครับ
    ...ส่วนขอบใช้สีโป้ว โป้วเก็บ+พ่นสีซะหน่อย ออกมาแหล่มแล้วล่ะครับ :)

13. nut26

nut26 New Member Member

106
    2
    0
    เยี่ยมมากคับ สวยด้วย

14. payub

payub New Member Member

54
    0
    0
    สวย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้