อยากได้ frogLight ของ405

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย popular 405 at, 3 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. popular 405 at

popular 405 at Guest

0
    0
    0
    frogLight ของ405หาได้ที่ไหน ราคาเท่าไรใส่ได้เลยรึเปล่า ( ของแท้กับของก๊อบ)แล้วไฟหน้าตัวนอกมีกี่แบบ เคยเห็นแบบกลมของ MI 16 ใช่ไหมหาได้รึเปล่าประมาณกี่ตังค์

2. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ถ้าเป็นแบบสี่เหลี่ยมที่ใส่ๆกัน

จะอยู่ราวๆคู่ละ 3 ถึง 4 พันครับ มือ 1 นะครับ

แต่หาซื้อมือ 2 ก็ได้ครับ แล้วค่อยเปลี่ยนหลอดไฟเอาครับถ้าสว่างไม่พอ

หลอดละ 100 กว่า บาทครับ

ส่วนติดยังไง คงต้องให้ร้านประดับยนต์ทำให้ครับ

แต่สายมันมีมาให้ ซ่อนไว้อยู่หลังกันชนครับ

ต้องถอดกันชนหน้าออกก่อนครับ

แล้วก็สวิตช์ภายในรถ จะซุกอยู่หลังกล่องฟิวส์ครับ

สวิตช์ของแท้ 1300 บาท ครับ

แต่ถ้าสวิชต์ทั่วไป 40 บาท เอง + ค่าจ้างช่างไฟไล่สายไม่กี่บาทครับ

--------------------

เอ่อ ขออนุญาตนะครับ

ไฟนี้เขาเรียก fog light ครับ ไฟตัดหมอกครับ

คือว่า frog มันกบหนะครับ

3. popular 405 at

popular 405 at Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณกับคำตอบคับ พอดีติดู แคมฟอท มากไปหน่อย

4. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    กำ...

5. <<< JobsilrA >>>

<<< JobsilrA >>> New Member Moderator

936
    4
    0
    ติดบ้างง้าบบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้