กระจกไฟฟ้าข้างประตูคนขับเลื่อนขึ้นลงไม่ได้ ช่วยแนะนำหน่อยครับ...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Prasan Limsakul, 1 กรกฎาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Prasan Limsakul

Prasan Limsakul Guest

0
    0
    0
    กระจกไฟฟ้าข้างประตูคนขับเลื่อนขึ้นลงไม่ได้ ช่วยแนะนำหน่อยครับ หรือใครมีอะไหล่ที่ช่วยให้ปรับขึ้นลงได้ช่วยบอกหน่อยครับ

2. เป็นกันเยอะนะข้างคนขับเนี่ย ของผมก็เป็น สาเหตุจากหลอดพลาสติกของปลอกหุ้มลวดสลิงมันหัก มอเตอร์ดึงลวดไม่ไหวเพราะสายมันเสียรูป วิธีแก้ของผม ทำหลอดพลาสติกที่ว่าขึ้นมาใหม่ แต่ไม่เอาพลาสติกทำ เอาทองเหลืองกลึงแทน แจ่มเลยทีนี้

3. Prasan Limsakul

0
    0
    0
    เดวจะลองให้ร้านถอดไปทำให้ แต่สายสลิงมีขายที่ไหนหรอครับ

4. ผมทำเองทั้งหมดครับ ยกเว้นงานกลึง ใช้อุปกรณ์ของเดิมนั่นแหละ ช่างแถวบ้านผมจะฟันที่ 2000 ครับ เพราะมีคนมาให้ทำแล้วอยู่ชุดนึง เอามาให้ผมดู งานก็งั้นๆ เป็นหลอดอะไรก็ไม่รู้มาผ่าประกบสลิงแล้วเอาเคเบิลไทล์มัดไว้ แต่บอกว่าเอาของ benz มาใส่ให้ โถ...

5. Prasan Limsakul

0
    0
    0
    งานกลึงประมาณเท่าไรครับ เผื่อเป็นข้อมูล กลัวโดนฟันราคา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้