ใครมีปัญหาเรื่องท่อน้ำมันบ้างคับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย whitebear, 11 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ผมใช้แก๊ส ระบบ หัวฉีด
    ซึ่งในระบบ มีการตัดการทำงานแค่หัวฉีดน้ำมัน
    จะไม่มีการตัดการทำงานของปั๊มติ๊ก
    (แต่ของผมได้ต่อสวิทย์ตัดปั๊มติ๊กแยกมาอีกหนึ่งตัวแล้ว)
    แล้วของผมมีปัญหาเรื่องท่อน้ำมันแตก
    รวมครั้งนี้ก็เป็นครั้งที่ 4 ในรอบปีแล้ว
    ไม่แน่ใจว่าเกิดจากอะไร จากระบบ หรือจากคุณภาพสายก็ไม่รู้
    ใครพอรู้ช่วยทีคับ
    แล้วถ้าจะหาสายน้ำมันคุณภาพดี ดี หากันได้ที่ไหนคับ

2. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    ลองใช้สายน้ำมันของสายสำหรับน้ำมันเบนซินโดยเฉพาะนะคับ
    แบบมีผ้าใบถักข้างในเยอะๆอ่ะ

3. whitebear

1,191
    11
    0
    มันหาได้จากไหนอะคับ
    เพราะไอ้ที่ผ่านมา
    ผมก็เปลี่ยนเป็นสายน้ำมันโดยตรงมาตลอดเลย
    ช่างแนะนำว่าให้หาสายน้ำมันของเบ็นซ์มาใส่
    ก็ไม่รู้ว่ามันจะต้องไปหาที่ไหน
    ใครรู้ช่วยบอกทีคับ

4. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    นานไหมครับกว่าจะรั่ว

ของผมไม่ได้ตัดติ๊กนะครับ

วิ่งแก๊สมา 10000 km ยังไม่เคยรั่ว

ให้น้ำมันมันวิ่งวนระบายความร้อนไปอะครับพี่โอ ถ้าตัดน้ำมันไม่วนพวกหัวฉีด ท่อยางมันจะร้อน กรอบง่ายมั้งครับ

ลองดูครับ

5. whitebear

1,191
    11
    0
    ไอ้ตอนแรก ๆ ก็ไม่เป็นอะนะคับ
    แต่พอใช้ไปซักพักใหญ่ ๆ ท่อเดิมมันเริ่มแตกลาย
    แล้วก็มีรอยไหม้ด้วย ก็เลยเปลี่ยน พร้อมตัดปั๊มติ๊กด้วยเลย
    แต่ไอ้ตอนที่เปลี่ยน ก็ใช้พวกท่อน้ำมันธรรมดา
    ช่างเค้าบอกว่ามันทนแรงดันไม่ค่อยไหว
    (ก็วิ่งแก๊สนี่แหละ แต่ทุกครั้งที่สตาร์ทมันจะต้องสตาร์ทด้วยน้ำมัน)
    เมื่อวานเลยวิ่งหาท่อน้ำมันที่ติดเครื่องมาเปลี่ยนไปแล้ว
    ไม่รู้ว่าจะทนได้นานอะเปล่า แล้วจะรายงานผลคับ

6. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    รอดูผลเหมือนกัน พึ่งใช้มาหมื่นกว่าโล แต่ยังไม่มีปัญหาอะไร แต่รู้สึกว่าน้ำมันหมดเร็ว ตอนที่เปลี่ยนไปวิ่งน้ำมันอ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้