เวลาแอร์ตัดแล้วรอบมันเบามากเลยอะครับ จนบางทีรถดับไปเลยทำยังไงดี...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Nopparat Mnh, 26 ธันวาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nopparat Mnh

Nopparat Mnh Guest

0
    0
    0
    เวลาแอร์ตัดแล้วรอบมันเบามากเลยอะครับ จนบางทีรถดับไปเลยทำยังไงดี ตอนแรกคิดว่าเป็นที่แก๊ส ไปหาอู่แก๊สก็บอกว่า "ส่วนผสมแก๊สมันลงตัวแล้ว เป็นที่รถ..." ผมก็ไม่รู้จะเริ่มยังไงต่อ ปล.รถเกียร์ออโต้ครับ/เครื่องเดิม/ตอนแอร์ทำงานรอบปกติครับ

2. สตาร์ทเครื่องไม่เปิดแอร์รอบอยู่ที่เท่าไหร่ พอเปิดแอร์รอบเท่าไหร่ พอแอร์ตัดรอบเท่าไหร่

3. ดูตามที่พี่น้องถามแล้วบอกหน่อยครับ

4. Rider X Thailand

Rider X Thailand Guest

0
    0
    0
    อย่างผมต่อตงไม่ผ่านแวคคั่ม ตั้งรอบเดินเบาไว้เกือบพันสองืแอร์ทำงานเหลือ 900 ไม่ดับแล่ะ

5. Ken Block

Ken Block Guest

0
    0
    0
    ปรับผ่อนเบาใหม่คับ ตอนไม่เปิดแอร์ รอบเท่าไรคับ

6. Nopparat Mnh

0
    0
    0
    ไม่เปิดแอร์ อยู่ที่ขีดแรกครับ คาดว่านะจะประมาณ 200 พอแแอร์ทำงานอยู่ที่ 1000 ครับผม

7. ปรับตั้งให้ไม่เปิดแอร์ให้อยู่ที่ 900 หรือ 1000 ตัวปรับอยู่ที่ใต้กรองอากาศ อยู่หลังคาร์บู ตัวหมุนสีดำ

8. Nopparat Mnh

0
    0
    0
    เดวลองดูแล้วจะมารายงานผลนะครับ ขอบคุณมากๆ

9. หมุนตัวเนี้ย

10. Ken Block

Ken Block Guest

0
    0
    0
    คับ ลองดูของผมตั้งใว้เกือบ1000 พอเปิดแแอร์รอบก็จะตกมา 800นิดๆ

11. แอร์ รถผม ไม่ติด คับ

12. Nopparat Mnh

0
    0
    0
    ลองทำดูตามที่พี่น้องบอกแล้ว ตอนเข้าเกียร์รอบอยู่ที่ 800-900 รู้สึกดีมากเลย หลังจากขับรถเลี้ยงเบรคมานาน ขอบคุณมากๆครับ

13. ของผมตัดต่อแอร์ไม่มีคับ ต่อตรงเลยคับ อาศัยกดตัว A/C อย่างเดียวคับ 555

ใครเป็นช่างเครื่องจูน GAS ให้เนี่ย บ๊ะ!! ไม่มีเช็คให้ลูกค้า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้