หลังจากแปลงปั๊มใส่เป็นที่เรียบร้อยแล้ว มีน้ำมันไหลออกมาบริเวณรอบๆตัวสีเงินๆคับ...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Cartoon Gus Turk, 3 กรกฎาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Cartoon Gus Turk

Cartoon Gus Turk Guest

0
    0
    0
    หลังจากแปลงปั๊มใส่เป็นที่เรียบร้อยแล้ว มีน้ำมันไหลออกมาบริเวณรอบๆตัวสีเงินๆคับ ลองถอดออกมาเช็คซีลดูก็ไม่ขาดคับ แต่มันเหมือนจะหลวมๆคับ รบกวนผู้รู้ ถึงสาเหตุนี้หน่อยคับ

2. Justalittle Oad

Justalittle Oad Guest

0
    0
    0
    ตัวสีเงินๆ เรียกว่า fuel regulator ครับ เป็นไปได้ว่าอาจจะผุกร่อนแล้วทำให้มีน้ำมันไหลซึมออกมาได้

3. Cartoon Gus Turk

Cartoon Gus Turk Guest

0
    0
    0
    สภาพยังดี ไท่ผุกร่อนคับ เป็นไปได้ไหมว่าซีลเสื่อมสภาพ แล้วมันมีกี่ตัว

4. Au Innovator

Au Innovator Guest

0
    0
    0
    ระวังสายหลุดนะครับ ท่อมันลื่น เคยละใช้เข็มขัดรัดสายอย่างแน่นแล้ว พอมันโดนน้ำมันไปสักพัก สายจะกรอบ บวกกับความลื่นของท่อ หลุดง่ายเลยครับ ต้องยัดสายให้สุดเลยครับ แล้วใช้เข็มขัดรัดสายข้างใน มันจะติด รอยต่อพอดี

5. WG Garage

WG Garage Guest

0
    0
    0
    เปลี่ยนโอริงครับ มีอยู่2ตัวใหญ่กับเล็กลองบิดออกมาดู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้