สอบถามครับผม คือผมไปซ่อมรถมาที่โดนไปก็คือ สายเบรคหน้า 2 เส้น ผ้าเบรคหน้าหลัง...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย ดอน ตลาดแก้ว, 17 ธันวาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามครับผม คือผมไปซ่อมรถมาที่โดนไปก็คือ สายเบรคหน้า 2 เส้น ผ้าเบรคหน้าหลัง จ่ายไปทั้งหมด 5000 บาทบวกค่าแรง พี่ๆคิดว่ายังไงครับ

1. Mot BlAck

Mot BlAck Guest

0
    0
    0
    ผมเคยเปลี่ยนสายอ่อนเบรคหน้า เส้นละ550 ผ้าเบรคหลังคู่ละ900แต่ทำเองนะครับ

2. ขอบคณครับพี่ รบกวนอีกอย่างครับ ว่าจานเบรคราคาเท่าไรครับ

3. บวกค่าแรงต่างหาก หรือว่ารวมค่าแรงแล้ว

4. Chalit Srilert

Chalit Srilert Guest

0
    0
    0
    เอาเรื่องเลยคับ

5. Tee Rungsit

Tee Rungsit Guest

0
    0
    0
    ผมเคยเปลี่ยนจานเบรกข้างละพัน

6. Bankza Zusmar

Bankza Zusmar Guest

0
    0
    0
  7. Wittaya Piluek

Wittaya Piluek Guest

0
    0
    0
    เจียรจานเบรกด้วยหรือเปล่าครับ

8. โอย...ร้านไหนเนี่ย.....โหดแท้.....เหนาะๆเลย....

9. รวมค่าแรงแล้วครับ ผมตามช่างไปดูรถด้วยอาจโดยบวกเพิ่ม

10. Rider X Thailand

Rider X Thailand Guest

0
    0
    0
    ถ้าให้ผมประมาณ เจียจานใบละ 150 หน้าหลัง ราม 600 ผ้าเบรก ผมใช้แต่คู่ละประมาณ 600 รวม 1200 ค่าแรง อย่างแพงสุด 500 สายอ่อนหน้าหลัง 4 เส้น เอาแบบแพงสุดๆ 1500 น้ำมันเบรกตีไป 200 รวมประมาณ 4000 ซึ่งถ้าผมทำจริงผมว่าถุกกว่านี้น่าจะอยู่ราวๆ 3000 *** แต่ทั้งหมดนี้ขึ้นอยู่กับวัสดุที่เค้าใช้ด้วยนะครับ เกรดของผ้าเบรก เกรดของสายอ่อน ***

11. รบกวนครับผม แนะนำร้านทำช่วงล่างหน่อยครับ ขอบคุณครับ

12. อยู่จังหวัดไหนครับ

13. นนท์ครับผม

ผมขอเกาะติดด้วยคนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้