ตกลง AT190 หรือ ST190 หรือ ST191

การสนทนาใน '11X Club' เริ่มโดย pikkoro, 19 กุมภาพันธ์ 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pikkoro

pikkoro New Member Member

158
    0
    0
    คือว่าผมเพิ่งไปสั่งสปริงหลังของ ท้ายโด่งมาที่ศูนย์โตโยต้าจะเอามาใส่ใน AE111 เค้าบอกว่ามันเปงสปริงหลังของ AT190 ผมเลยงง เค้าบอกว่าสปริงหลัง ของโคโรน่าท้ายโด่งในเครื่อง 1600 กับ 2000 มันใช้ตัวเดียวกัน แต่ Exsior มันจะต่างกันตกลงยังไงกันแน่ งง ช่วยไขข้อข้องใจทีนะฮับ แต่ว่าผมสั่งไปแล้วแหละ(สปริงของท้ายโด่งเครื่อง 1600) เพราะผมคิดว่า เครื่อง 1600 ก็ควรจะใส่กับเครื่อง 1600 อ่ะ แล้วกะว่าถ้าใส่สปริงหลังแล้วมันไม่เข้ากันกับสปริงหน้า ก็กะว่าจะไปเปลี่ยนสริงหน้าเดิมๆมาใส่อ่ะ ตอนนี้ก็สปริงหน้าเดิมนะ แต่ว่ามันเก่าแล้ว ไม่รู้ว่าสปริงมันล้าไปยัง

2. Maxoutda

Maxoutda New Member Moderator

1,111
    1
    0
    ได้ครับ

AT190 ST191ได้ครับ

AT เครื่อง 1600
    ST เครื่อง 2000

3. pikkoro

158
    0
    0
    ขอบคุณคับ

4. ART AE110

ART AE110 New Member Moderator

728
    2
    0
    ตามท่านพี่ข้างบนเค้าว่า ไว้เลยคับ

5. ac34351

ac34351 New Member Member

4
    0
    0
    สปริงหลัง โคโรน่า มีสองแบบคับ มีแบบ 6ขดครึ่ง กับเต็ม7ขด ครับ

แต่ไม่รู้ว่าตัว ท้ายโด่งกับ exsior ต่างกันไหม ไว้เด๋วดูของท้ายโด่งเพื่อนให้ครับ

6. pikkoro

158
    0
    0
    ได้สปริงมาแล้วทั้งหน้าและก็หลังด้วยคับ(หน้าของเดิม+หลังท้ายโด่ง) อยากหาร้านใส่อ่ะคับ ร้านไหนดี ชื่อร้านอะไร แถวไหน ราคาไม่แรง แต่งานคุณภาพ ใครรู้ร้านแจ่มๆบอกผมทีคร้าบ เอาแถวๆ ซอยลาดปลาเค้า ยิ่งดีเลย ใกล้บ้านอ่ะ ขอบคุณล่วงหน้าคร้าบ

7. Bowling11X

Bowling11X Member Moderator

373
    2
    18
    ลาดปลาเค้าต้องถามเจ้าถิ่นครับ ท่านอาท แต่เห็นเขาบอกว่าอู่กิจจางานคุณภาพดี แต่ผมไม่รู้ทางไปนะครับ ต้องรอท่านอาทมาตอบแป็ปนึงนะ

8. ART AE110

ART AE110 New Member Moderator

728
    2
    0
    มาแว้วค๊าบบบมันจะมีอู่นึง อยู่ตรงลาดปลาเค้านะค๊าบบ
    อยู่ตรงข้ามเซ็นจูรี่เลย ที่นี่เค้าทำโช้คอัพด้วยราคาไม่แรงงับ
    ถ้าไม่รู้จักงงัย โทรถามผมได้นะคับ เด๋วบอกทางให้ 084-775652
    อาร์ท คับ

ปล. ได้สปริงหลังเบิกศูนย์มาราคาเท่าไหร่อ่ะคับ

9. Maxoutda

Maxoutda New Member Moderator

1,111
    1
    0
    ถ้าอยากมาไกลก็ร้าน พี่ผมเลยครับ อุอุ

10. pikkoro

158
    0
    0

ให้เบอร์โทรมาไม่ครบแล้วผมจะโทรหาได้ไงอ่ะ พอดีผมไปมาแล้วแถวนั้นร้านเยอะอ่ะไม่รู้ร้านไหนอ่ะครับ บอกชื่อร้านหน่อยได้มั้ย ใช่ ร้านเสนาโช้คอัพป่าวครับ หรือว่าร้านอื่น อัดโช้คอัพนี่ราคาประมาณเท่าไหร่อ่ะคับ แล้วถ้าเปลี่ยนใหม่ ยี่ห้อไหนดีอ่ะ ราคาประมาณเท่าไหร่อ่ะคับ ผมอยากให้หนึบหน่อยแต่ยังนุ่มนิดๆด้วยอ่ะคับ ราคาสปริงหลังท้ายโด่งเบิกมา 540 บาท/ข้าง ยังไม่รวม VAT 7% ครับ............
    ปล...........ขอเบอร์โทรติดต่ออีกทีนะคับคุณอาร์ท................ปิ๊ก

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 กุมภาพันธ์ 2007
  11. Tui Racing Development

Tui Racing Development New Member Member

229
    0
    0

ขอโทษนะครับผมไม่ชอบคำนี้เลย " ให้เบอร์โทรมาไม่ครบแล้วผมจะโทรหาได้ไงอ่ะ " มันเหมือนสั่งยังไงไม่รู้
    ถ้าเปลี่ยนเป็น " โทษทีครับคุณอาร์ต เบอร์โทรคุณไม่ครบช่วยบอกอีกทีได้ป่ะ" น่าจะดูดีนะครับปิ๊ก:)

12. jds

jds New Member Member

41
    0
    0
    มีใครเคยใส่สปริงหลังของ ST171 มั๊ยครับ มันจะสูงหรือเตี้ยกว่า191อ่ะครับ

13. jds

jds New Member Member

41
    0
    0
    ไม่มีใครใช้สปริง171เลยเหรอครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้