ขออนุญาติสอบถามผู้รู้ผู้ที่เคยเจออาการไฟ SRS (เตือน airbag)โชว์ บนหน้าปัดเรือนไมล์...

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Chaithawat Srikunjai, 25 ธันวาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ขออนุญาติสอบถามผู้รู้ผู้ที่เคยเจออาการไฟ SRS (เตือน airbag)โชว์ บนหน้าปัดเรือนไมล์ type R. ว่าแก้ไขอย่างไรครับให้หายโชว์หน่อยนะครับ

1. พอทราบว่ามันไม่มีอะไรคือเห็นแล้วมันหงุดหงิดเวลาขับมองหน้าปัดนะครับ

2. Aof Indyman

Aof Indyman Guest

0
    0
    0
    แต่ก่อนผมรีเซ็ตหายครับ แต่ตอนนี้ลบไม่หายแล้ว รำคาญเหมือนกัน ทุกวันนี้เอาแว่นกันแดดบังไว้ 555+

3. ถอดเปลี่ยนพวงมาลัยไม่ถอดขั้วเเบตมาใช่ไหมครับ

4. เฮีย Kanpong OM ได้เคยกล่าวไว้ว่า เคเบิ้ลเรียลอาจเสีย เรื่องกล่อง Airbag พังให้ตัดไปได้เลย โอกาศพังมีน้อย อาจจะเกิดจาดอายุการใช้งานที่นาน หรือ ถอดพวงมาลัยแล้วไม่ได้มาร์คจุด พอใส่กลับเข้าไปเวลาหมุนพวงมาลัยเกินรอบที่กำหนดของเคเบิ้ลเรียล มันก็จะขาด ทั้งนี้ทั้งนั้น ลองลบ code ดูก่อน ถ้าไม่หายอาจเป็นเคเบิ้ลเรียลฮะ

5. Kanpong OM

Kanpong OM Guest

0
    0
    0
    อันนี้น่าจะตอนเปลี่ยนใส่พวงไม่ได้ถอดขั้วแบตออกไว้แล้วใส่ให้เสร็จก่อนค่อยใส่แบตนะ ไปลองลบก่อน

6. Pakhin Monyai

Pakhin Monyai Guest

0
    0
    0
    ถอดหลอดเป็นคำตอบที่ดีที่สุด

7. มาเก็บความรู้คับ

ของผมก็เป็นจากลำคากล้ายเป็นชินไปละ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้