เครื่อง ga15 เชียงกง บนกล่องเขียนว่า FN15 ตัวนี้ ตอนช่างวางมาในรถผม...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Chaiwat Tangmanee Noochuen, 15 มิถุนายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    เครื่อง ga15 เชียงกง บนกล่องเขียนว่า FN15 ตัวนี้ ตอนช่างวางมาในรถผม ช่างบอกว่าที่กล่องมันไม่มีช่องสัญญาณวัดรอบ กับสัญญาณสปีด(เพราะเป็นไมล์สาย เห็นช่างว่างั้น) ไม่ทราบว่าจริงเท็จประการใดครับ เพราะตอนช่างวางเครื่อง แอบเห็นช่างกาง wiring diagram ของเครื่อง ga16de น่ะครับ เลยกลัวว่าช่างจะมั่วนิ่ม รบกวนผู้รู้ตอบทีครับ ขอบคุณครับ

1. สายลบของคอยล์ รู้สึกจะสีเขียวนะที่จานจ่ายต่อเป็นสายสัญญานได้ เรื่องสีไม่ชัวร์นะลองเปิดฝามาไล่ดูอีกที

2. Bung Eak

Bung Eak Guest

0
    0
    0
  3. ถ่ายรูปเบอร์กล่องให้ดูหน่อยครับ

4. PIN 2 = Techometer (ความเร็วรอบ) ครับ

5. ตามด้วยครับ

6. ช่างวายสายส่วนใหญ่ต้องจ้างมาครับ ช่างเครื่องปกติมันคงขี้เกียจทำ

7. งานวายสาย เป็นงานที่น่าสนใจครับ ผมรับทำอยู่ ราคาเริ่มต้นที่ 1,500 - 8,000 ใช้เวลาวันหรือสองวันก็เสร็จครับ

8. น่าสนครับ ผมอยู่ระยอง สอบถามนิดครับ แล้วรถนิสสันรุ่นใหม่ล่ะครับ ราคาค่าเรียน รวมเบล็ดเสร็จ 4,660 บาทใช่ป่าวครับ

ขอเบอร์โทรสอบถามหน่อยครับ ไม่รู้คนสมัครเต็มยัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้