พี่ๆคนไหนพอจะบอกการต่อสายไฟกระจกมองข้างแบบพับได้บ้างไหมคับ.......!!!...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย ซาลาเปา คุโรบุตะ ป๊อกกี้, 28 ธันวาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    พี่ๆคนไหนพอจะบอกการต่อสายไฟกระจกมองข้างแบบพับได้บ้างไหมคับ.......!!! ตอนนี้เหลือต่อกับรีเลย์คับ งง คับสายไฟ มี 5 เส้นคับ ไม่รู้สายไหนไปต่อกับสายไหนบ้างกลัวช๊อตคับ อิอิ ขอบคุณพี่ๆล่วงหน้าคับ

1. ไม่รู้ต่อได้ยัง

2. ตอนนี้ยังต่อไม่ได้เลยคับ น้าน้อง อิอิ

3. ดูจากรูปเลย

4. ต่อตามแล้วคับ น้าน้อง ก็ยังเงียบเลยคับ แถมปรับอะไรไม่ได้เลยคับ อิอิ สงสัยจะช๊อตคับ

5. สายที่มันออกมาจากกระจกเดี่ยวๆอ่ะ สายยาวๆอ่ะ เปนสายพับกระจก ลองต่อไฟ 12 โวลท์เข้าเฉพาะสายพับ ดูครับ แล้วฟังดูว่า ได้ยินเสียงมอเตอร์หมุนหรือไม่

6. มับพับอยู่คับ ผมลองต่อตรงดูคับ

7. แสดงว่าสวิทชเสีย ลองเอาตัวใหม่มาต่อ น้าเคยเปนอาการนี้

8. ขอบคุณคับ พี่แม็ก

9. น่าจะเคลมได้นะเพราะเราไม่ได้ลองเช็คก่อนเพราะเช็คยาก ต่อเอาหน้างานเรยตรงๆครับ

คับพี่แม็ก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้