https://scontent.xx.fbcdn.net/v/t1.0-9/1526676_383905198412345_817777099_n.jpg?oh=...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Lukwaa Story, 4 มกราคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Lukwaa Story

Lukwaa Story Guest

0
    0
    0

2. Tee Rungsit

Tee Rungsit Guest

0
    0
    0
  3. Lukwaa Story

0
    0
    0
    มันมีท่อยางเ้า

4. Lukwaa Story

0
    0
    0
    มันคือลูกยางกันฝุ่นแหลกคับ

5. Lukwaa Story

0
    0
    0
    มันมีน้ำมันเพาเวอรือยู่ในนี้คับ

6. รูระบายแรงดันจ้า เอาไว้ต่อกับอีกข้างไง

7. ถ้ามีน้ำมันออกมาซีลข้างของแร็คแตกแล้วครับต้องซ่อมด่วน

8. Lukwaa Story

0
    0
    0
    มันมีน้ำมันออกมาจากท่อนี้อะคับ

9. Kittichai Seda

Kittichai Seda Guest

0
    0
    0
    แสดงว่าน้ำมันไหลเข้าไปนะคับน่่จะเป็นที่ซีลแล้วแหละ

10. Lukwaa Story

0
    0
    0
    แต่ลองหมุน ซ้าย ขวา แล้ว มันไม่ไหล

11. Lukwaa Story

0
    0
    0
    แต่มันไหลออกมาจากรูนี้อะ

12. Lukwaa Story

0
    0
    0
    อยากรู้การทำงานของท่อนี้คับ

13. Kittichai Seda

Kittichai Seda Guest

0
    0
    0
    ส่งใสต้องรอผู้รุ้ท่านต่อไปแล้วครับ

14. แสดงว่าแร็ครั่วแล้วละครับ....ซ่อมด่วน

15. Lukwaa Story

0
    0
    0
    แต่มันไม่มีน้ำมันออกจากแร็กนะ

16. Lukwaa Story

0
    0
    0
    แต่รูนี้มันมีสายยางใส่ใว้อีกที1 คับ

ตอบตามคำถาม..มันคือรูระบายลม ของยางกันฝุ่นหุ้มแกนแร็คครับ มีใว้เพื่อระบายลมเวลายืด-หดของยาง ไม่ให้เกิดอาการคอด ของยาง.....แล้วถามต่อว่า มีน้ำมันไหลออกจากท่ออันนี้ ก็แสดงว่ามีการเสียหายของ ซีลยางของแกนแร็ค หรือ แกนแร็คสึกหรอ จึงมีรอยรั่วของน้ำมัน ทำให้เกิดการรั่วไหลของน้ำมัน จึงทำให้มีน้ำมัน ไฮโดรริคไหลออกมา พอจะเข้าใขไม๊ครับ ที่บอกว่าแร็คไม่รั่ว ดูจากตรงใหนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้