สอบถามครับ โลบาร accord ตาเพชร 6จุด พอจะใส่กับ 88-89 ได้มั้ยครับ...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Autonomy Car, 4 มกราคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Autonomy Car

Autonomy Car Guest

0
    0
    0
    สอบถามครับ โลบาร accord ตาเพชร 6จุด พอจะใส่กับ 88-89 ได้มั้ยครับ พอใกล้เคียงกันมั้ยครับ คือไปเจอมือสองราคาไม่แพงเลยสนใจครับ

2. ค่าตัดต่อน่าจะแพงกว่าค่าซื้อตรงรุ่น

3. รถรุ่นนี้ สตารทติดวิ่งได้ก็พอแล้วว

4. แต่งภายนอกให้ดูดี สีสัน สเกิทรอบคัน ก็พอแล้ว โรบาร6จุดไว้ให้พวกรถแดร็คใส่เถอะคับ

5. Autonomy Car

0
    0
    0
    คือผมเป็นคนขับรถเร็วครับเลยต้องการความปลอดภัยเป็นเรื่องสำคัน หรือมีใครขายตรงรุ่นมั้ยครับสนใจมากครับ

6. Chalit Srilert

Chalit Srilert Guest

0
    0
    0
    ร้านทำโรบาร์ เยอะแยะคับ ถามราคาตรงรุ่นก่อนดีกว่า

7. Autonomy Car

0
    0
    0
    จากที่เคยถามมาหลายรุ่นนะครับ ราคาหลักหมื่นทุกรุ่นเลยครับแต่ที่ผมจะซื้อ ราคา 4000 บาท ติดที่มันไม่ตรงรุ่น เลยไม่แน่ใจว่า บอดี้รถมัน ใกล้เคียงกันหรือป่าวครับ

8. Chalit Srilert

0
    0
    0
    ถ้าอยู่ใกล้ แนะนำไปลองวัดดูก่อนคับ แต่ที่บอกว่าขับเร็ว เร็วแค่ไหน เครื่องอะไร ช่วงล่างดีพอหรือยัง เพราะโรลบาร์มันแค่ลดความเสี่ยงหลังเกิดเหตุ แต่สมรรถนะรถมันช่วยให้โอกาสเกิดเหตุลดลง

9. Autonomy Car

0
    0
    0
    เครื่อง b16a ครับ ดิส4 ล้อ ช่วงล่างก็โอเคครับ ปกติขับสกายลาย โล่งๆผมก็กด กดไป 200-230 ครับ ชอบความเร็ว

10. Chalit Srilert

0
    0
    0
    ถ้าขับขนาดนี้ ใส่ไว้ก็ดีคับ แต่ช่วงล่างต้องแน่นๆหน่อย โช๊คหนึบๆ เบรกหนึบๆ

11. ช่วงล่างดีๆ กะยางเจ๋งๆ มันที่สุดล่ะ

12. 555 ว่าแล้วต้องเป็นขาแรง รถอายุ25ปี ยังแรงได้อยู่ แต่ก็ต้องระวังนิดนึง มันแก่แล้วนะ โรบาร6จุดต้องตัดขาต่อหลายจุดอยู่นะคับ ต้องรื้อคอนโทรล สำคัญก็แต่เหล็กตัวถังรถ มันจะรับตัวโรบารอยู่รึป่าว

13. เพราะจุดรับโรบารมันอ่อนตัวแล้วก็เริ่มผุแล้ว น่ากัวนะ

14. Rider X Thailand

Rider X Thailand Guest

0
    0
    0
    ถ้าชอบก้อจัดเลยครับ ลองวัดดูใส่ได้ก้อใส่ ใส่ไม่ได้ก้อไปหาที่มันใส่ได้เอา เงินเราตังเราทั้งนั้นครับ รถเก่าไม่เก่าไม่่สำคัญหรอก

15. Eak Eak

Eak Eak Guest

0
    0
    0
    วาว ว้าว ว้าว ว้าววววว ชอบเม้นนี่จัง@ ไรเดอร์ เอ๊กซ์ อยากขี่สองล้อออกทริป

16. Palin Omsin

Palin Omsin Guest

0
    0
    0
    ขับ รอรอ กันบ้างเน๊อ ลุงแก่แล้ว รถลุงก็เก่า เครื่องก็เดิมเดิมดมแก้สด้วย กัวตามเด็กเด็กวัยรุ่นไม่ทัน

17. Autonomy Car

0
    0
    0
    เกณฑ์ อู่สี บุญศิริ ใส่ได้หรอครับ??? ต้องแปลงเยอะมั้ยครับ ผมว่า บอดี้รถมันก็ ใกล้เคียงกันนะครับ

แต่เห็นทีไรพี่เอ้สับหนีกระจ่ายอ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้