วันที่ 31 ออกจากกรุงเทพ-จ.เลย 10.00-19.30 และตีจากเลย-ชะอำ ตั้งแต่เวลา 21.00-09.30...

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย นาย-ไข่-ดำ เอิ๊กเอิ๊ก, 4 มกราคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    วันที่ 31 ออกจากกรุงเทพ-จ.เลย 10.00-19.30 และตีจากเลย-ชะอำ ตั้งแต่เวลา 21.00-09.30 กลับกทม.ตอน 12.00-16.00 ความเร็วยืนพื้น 120-130 D16y8 AT เลขไมล์ 30x,xxx พี่ๆ ว่าใช้งานแบบนี้ ควรเปลี่ยนเกียร์ MT ไหมคับ พอดีรู้สึกเกียร์AT มันเปลี่ยนไป ถ้ายกเกียร์MT ที่เป็นครัชสาย(ของEF) จะดีไหม เห็นบอกว่าจัดกว่า ปล.อุปกรณ์ทุกอย่างมาจาก EF หมดเลย จะมีปัญหาอะไรไหมครับ (คันเกียร์ กระบองเกียร์ ขาครัส คันเร่ง ฯลฯ)

1. Kanpong OM

Kanpong OM Guest

0
    0
    0
    ถอยหลังลงคลองสิครับ เดี๋ยวนี้เค้ามีแต่ครัชสายจะเปลี่ยนเป็นครัชน้ำมัน

2. Aunz Interistaz

Aunz Interistaz Guest

0
    0
    0
    เกียร์แคมเดี่ยว มันก็พอๆกันหมดแหละครับ น้ำมันดีอยู่แล้ว

3. Kanpong OM

Kanpong OM Guest

0
    0
    0
    ประเด็นคือ ครัชสายก่ะครัชน้ำมัน ไอ้ฝาดดด Aunz Interistaz

4. Aunz Interistaz

Aunz Interistaz Guest

0
    0
    0
    เห็นเค้าบอก ว่า จัดกว่าอ่า ผมว่ามันพอๆกันหมดเลยงะ

กำ งั้นต้องหาปั้ม กับเกียร์มาเปลี่ยน แต่แบบนี้แสดงว่า อุปกรณ์อย่างอื่นใช้ได้หมด ยกเว้น ชุดครัช กับลูกเกียร์ ที่เป็นสาย ใช่ไหมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้