ขอถามพี่ๆหน่อยค่ะ วันนี้ขับรถมาเที่ยว เกจวัดมันขึ้นไปเกือบ H เลย...

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Kamonrat Parsitchamnina, 2 มกราคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอถามพี่ๆหน่อยค่ะ วันนี้ขับรถมาเที่ยว เกจวัดมันขึ้นไปเกือบ H เลย เช็คน้ำแล้วอยู่ระดับปกติ จอดรถสักพักก็จะหาย แต่ที่สังเกตคือ พอใกล้ H แอร์ในรถจะไม่เย็นเลย บางทีขับสักพักระดับความร้อนปกติ แอร์จะกลับมาเย็น เป็นเพราะอะไรคะ รบกวนทีค่ะ :(

1. หม้อน้ำอาจจะตัน..หรือวาร์วน้ำอาจจะมีปัญหา (รถกำลังเดินทาง..ลองตรวจเช็คในส่วนอื่นด้วยก็ดีครับ เช่น ระดับน้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์ ตามศูนย์บริการ แอ็คกรือบีควิก เค้ามีบริการตรวจเช็คทั่วไปให้ฟรีด้วยน่ะครับ.)

2. วาร์วน้ำนู๋เพิ่งเปลี่ยนมาวันศุกร์ค่ะพี่ เปลี่ยนปั้มด้วย ช่างที่ทำให้ประจำแกบอกหม้อน้ำอาจจะตัน แต่มันขับได้ใช่ป่าวคะ ขับไปมองเกจไป กลัวพัง T^T

3. วันนี้เย็นแล้ว..อาจจะหาร้านหม้อน้ำยาก พรุ่งนี้น่าจะมีร้านให้เอาเข้าซ่อมได้

4. ขอบคุณมากค่ะพี่ :)

5. Si Rameo

Si Rameo Guest

0
    0
    0
    พัดลมหม้อน้ำ ติดไหมครับ (turmo swicth + พัดลม )

6. ตอนกลางคืนตอนนี้ปกติแล้วค่ะไม่ขึ้น H แล้ว แอร์เย็นปกติเลยค่ะพี่ ถือว่าปกติไหมคะ เด๊ยวไปเช็คพรุ่งนี้อีกทีค่ะ

7. Si Rameo

Si Rameo Guest

0
    0
    0
    พัดลมครับ

8. เด๊ยวพรุ่งนี้จะมารายงานผลค่ะ ขอบคุณพี่ๆมากค่ะ

9. สรุปหม้อน้ำตันค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ :)

ซ่อมแล้ว..ก็ใช้ได้ยาวๆเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้