รบกวนถามเรื่องล้อหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย ป๊อป, 6 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ป๊อป

ป๊อป New Member Member

6
    0
    0
    คือผมใช้pg305คับผมมีแม็ก17คู่นึงเปน4รู100คับอยากถามว่าดุมล้อหลังนี่เราเจาะรูใหม่ได้มั้ยคับหรือว่าต้องทำสเปเซอร์ถ้าเจาะได้ช่วยแนะนำร้านที่ทำหน่อยคับแล้วล้อ17มันใส่ได้มั้ยคับจะติดซุ้มป่าวใครรู้บอกทีงับ

2. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    ต้องถามก่อนว่า..อยากกลับไปใส่ล้อเดิมหรือเปล่าครับ เอาแบบเล่าสู่กันฟังนะครับ
    - ผมมีล้อเดิมอยู่เหมือนกัน เป็น PG 405 ครับ ดอกยางยังเหลือเยอะเลยครับ เลยเสียดายเพราะขายก็ไม่ได้ราคา
    จึงเก็บไว้แล้วทำ SPACER แทนนะครับ..แต่ก็อยู่ระหว่างทำนะครับ แบบเผื่อเบื่อ ๆ หรือไม่มีตังซื้อยางขอบ 17 ก็ใส่ล้อเดิมได้ครับ

- แต่ถ้าคิดว่า..เปลี่นแล้วเปลี่ยนเลย..ผมว่าเจาะดุมคุ้มครับ..หาร้านฝีมือดี..เยอะนะคับ

3. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    ล้อหลังเจาะ ดุมใหม่ ทำ ไง อะ

4. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0
    ต้องดูที่ออฟเซ็ทของล้อแม็ก กับรถด้วยครับว่า สามารถใส่ได้หรือป่าว ถ้าออฟเซ็ทของล้อเท่ากับล้อเดิมรถก็สามารถเจาะได้เลย

แต่ถ้าไม่เท่า ก็ต้องดูว่ามัน บวก หรือ มันลบเท่าไหร่ ทำสเปเซอร์ แล้วล้อมันจะยื่นเลยตัวถัง หรือหุบเข้าไปด้านในจนไปติดช่วงล่าง

ด้านในมากไปหรือป่าว ต้องคำนวนก่อนครับ เอาง่ายๆ ก็เอาไปให้อู่ที่มีประสบการณ์ทำจะง่ายกว่าครับ

5. ♂ifoni♀

670
    5
    0
    ใช่ครับอย่างพี่เบียร์ว่าถูกเลยครับ....จะเจาะต้องดูล้อ..หาก ออฟล้อออกมามาก็แนะนำให้ทำเปเซ่อใส่ดีกว่าเจาะคับ..

6. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0

แล้วมันจะต่างจากล้อหน้ายังไงล่ะครับโอม ก็ทำเหมือนล้อหน้านั่นแหล่ะ

7. ♂ifoni♀

670
    5
    0
    เนียน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้