TOYO DRIFT SCHOOL

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย Drift Entertainment, 17 เมษายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    http://toyotire.in.th/

ปิดการสอนในปีนี้

เจอกันใหม่ปีหน้า

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 กันยายน 2007
  2. เต่ากัดยาง

เต่ากัดยาง New Member Member

348
    14
    0
    เข้ามาดันกระทู้ดีๆ ครับ

3. Pam Pam

Pam Pam Guest

0
    0
    0
    คิดตังละป่าวเนี่ย ช่วยบอกรายละเอียดหน่อยครับ

ไปหัดมั่งจะดีมั้ยเนี่ย

4. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    ติดต่อสอบถามรายละเอียดและข้อมูลเพิ่มเติม
    1. บริษัท โค้ว อินเตอร์ บิสซิเนส จำกัด 178 ถ.มิตรพันธ์ แขวงป้อมปราบ เขตป้อมปราบฯ กทม. 10100

คุณ นิรันดร์ คง เขียว ( JAMES )
    TEL.02-223-3442 Fax.02-222-5061

Mobile :0-5048-0465,0-7014-4999
    2. Email addrees : kibtire @ cscoms.com

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 กันยายน 2007
  5. Toyo drift

Toyo drift Guest

0
    0
    0
    คิดค่าใช่จ่ายครั้งละ 1200 บาท ครับ (ต่อวันน่ะครับ) ราคานี้รวม อาหารกลางวัน เสื้อ และ หมวก Toyo เงื่อนไขอื่นคือว่า ทางผู้สมัครควรจะต้องมีรถที่ขับด้วยล้อหลัง และ ต้องใช้ยางของตัวเองครับ สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม กรุณาติดต่อ บริษัท โค้วอินเตอร์บิสซิเนสครับ

6. KO FACTORY

KO FACTORY New Member Member

170
    12
    0
    ขอให้มีโรงเรียนอย่างนี้ตลอดไปนะครับ

7. แล้วขับหน้าไปเรียนที่ไหนดีครับ............จน เครียดดดดด อยากดิฟ

8. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    ผมชอบนะครับ การดริฟท์ ชอบมาก อยากขับเป็น แต่ติดที่ว่าตอนนี้คงไม่มีงบจะซื้อรถเพิ่มอีกคันครับ
    ถ้าตอนนี้ผมจะเอาน้องมะนาวผมไปเรียนดริฟ จะได้มั้ยครับ

9. Moszi

Moszi New Member Member

2
    0
    0
    ผมก็อยากดริฟท์ ชอบมากเลย น่าจะมีสอนที่เชียงใหม่บ้าง อยากดริฟท์ ตอนนี้กลังศึกษาอยุ่ มันต้อง แต่งไงบ้างเหรอคับ

10. Masterpiece

Masterpiece New Member Member

85
    3
    0
    กิจกรรมดี ๆ ครับ ช่วยดันครับ

D.K.

การจะดริฟต์มันต้องพื้นฐาน uddersteer เสียก่อน คือปล่อยล้อหน้าออกเมื่อชั่งชองก็ลอง ใช้เบรกมือให้ล้อหลังไหล เลี้ยงความเร็ว ฝึกโค้งเลข 8 ดีสุด จากนั้นลองฝึกใช้มือเดียวคุมพวงมาลัย อีกมือคุมเกียร์ one hand steer ใช้ความเร็วเพิ่ม ลองดู ฃองทรงตัวในการขับรถ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้