รบกวนพี่ๆหน่อยคร๊าบบบบ

การสนทนาใน 'Van Only Club' เริ่มโดย pep, 30 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pep

pep New Member Member

916
    1
    0
    ผมอยากทำสีล้อใหม่(พ่นเอง)อยากรู้ว่าจะทำสีอะไรดีถึงจะสวยคือแม็กผมมันไม่ค่อยสวยด้วยอะครับก้านมันใหญ่ๆ สีเดิมมันลอกออกมาเป็นแผ่นๆ ทุเรสสสสมากๆ กะจะพ่นเบรกสีแดงแปร๊ดดดดดดต้องพ่นแม็กสีไรดีครับ เลือกไม่ถูกเลย

ทำเองได้ก็ไม่ง้ออู่หรอกโว้ยยยยย

2. san leo

san leo New Member Member

760
    2
    0
    ตัวรถสีไรอ่ะคับ...รถคุณสีน้ำเงินตามรูปส่วนตัวป่าว ถ้าสีน้ำเงิน พ่นสีขาวไปเลยคับ ตัดกันสี..

3. urvan

urvan New Member Moderator

423
    0
    0
    สีขาว ก็แจ่มเลย แต่หน้าฝนนะต้องรักษาหน่อย

4. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    สีขาวเลยครับแน่นอน

5. Car Is Life

Car Is Life New Member Member

158
    1
    0
    สีเบรก แนะนำสีทนความร้อนไพแรก เวลาพ่นต้องพ่นรองพื้นด้วยคับ ไม่งั้นแปบเดียวหลุด
    สีล้อ แนะนำร้านคับ ผมพ่นเองก็ไม่เนียนสีไม่สด + ซีดๆๆไงก็ไม่รู้ สุดท้ายต้องไปร้าน ฝากรุ่นน้องไปทำรู้สึกวงละ 350 นะคับเนียน
    ปัจจุบัน เริ่มกะเทาะแล้ว เวลาไปถอดล้อช่างมันเอาปะแจไปโดน

6. pep

pep New Member Member

916
    1
    0
    สีขาวคงไม่ไหวอ่ะคับขนาดรถสีน้ำเงินยังเอาซะเน่าเลยล้อขาวคงไม่เหลืออ่ะคับ ตอนนี้ผมเล็งๆสีไฮเปอร์ไว้อ่ะคับแล้วก็สีน้ำตาล ล้อผมลายมันไม่ค่อยสวยอ่ะคับเลยเลือกยากนิดนึงมันเป็นลาย5ก้านใหญ่ๆทึบๆขอบ14ยางหนาตึบ แต่ขอบล้อโคตรแข็งอ่ะคับถูกับฟุตบาทดังครืดเป็นรอยหน่อยเดียวเอง แต่สีมันไม่ค่อยทนกับฉี่หมาอะสิคับเป็นรอยด่างๆหมด4ล้อเลย

7. KM10

KM10 New Member Member

263
    1
    0
    สีทองไหม้(อมดำ)หน้าจะแล่มเหมือนกัน

8. san leo

san leo New Member Member

760
    2
    0
    ผมเคยพ่นเอง..max 14" สีทอง แบบสุกๆ สวยดี ประหยัดตังอีก ปามาณ 2 ป๋อง +แลกเกอร์ อีกป๋อง สวยแบบปาหยัด ของ14 มันไม่ต้องใช้สีเยอะ แต่ถ้าปายให้ร้าน ประมาณก้อน่าจาที่คุณ Natt บอกอ่ะคับ ขอบ 14 ม่ายแพง

9. KM10

KM10 New Member Member

263
    1
    0
    แล้วรถเขียวเข้ม..ล้อกล้วยเขียวอ่อนๆไหวป่าว..เอาแบบขำๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้