พี่โต้ง พี่หนุ่ม พี่อ๊อต พี่นิว พี่กล้วย พี่โอ๊ต พี่เอ เจ็ดคันครับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย new@nymph, 11 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    เป็นอันสรุปว่าเราวิ่งคลับเดียวนะครับเพราะเขาวิ่งกันเยอะจึงดำเนินงานของเขาเองจึงเรียนมาเพื่อทราบครับ
    และทางผู้ก่อการจะขอแจ้งค่าใช้จ่ายดังนี้
    ค่าสนามรวม 18000 บาท
    ค่าซ้อมรวม 4000 บาท
    ค่าใบขับขี่ 800 บาท
    รวม 22800 บาท
    หาร 7 คน
    เท่ากับ
    3258 บาท

จึงเรียนมาเพื่อทราบครับท่านใดสะดวกจ่ายเลยก็รบกวนเลยนะครับ.........วันสุดท้ายก็คือ วันที่ 1 ตุลาคม 2550 นี้ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 กันยายน 2007
  2. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    พร้อมครับ.......... จ่ายเลยครับ.........
    เดี๋ยวจัดให้เย็นนี้นะครับ..................

อิอิ
    ขอไปดามน้องเด้งต่อนะ.........
    :D:D:D:D

3. carism

carism New Member Member

849
    6
    0
    น้องเด้งใส่เฟือก
    อุ๊ย! ขออภัยเข้ามาป่วน

4. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :mad: อ่ะ...............
    ประทานโทษครับ.........
    พี่น่ะ ชื่อไรครับ............

เดี๋ยวปั๊ดเหนี่ยยยยยยยยยย :D

5. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
  6. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D Sir Yes Sir :D

7. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    โมโมลี่ หรือ เปล่า..............อิอิ

8. Noom Condo

Noom Condo New Member Member

1,353
    3
    0
    เฝือกสีสดใสจัง

9. yy_u12

18,827
    95
    48
    +MeMo+ ry เลยฮับ...........

เฝือกอ่อนครับพี่......... :D

10. OATH

OATH New Member Privilege

1,605
    4
    0
    รับทราบครับ

11. yy_u12

18,827
    95
    48
    :cool::cool::cool::cool::cool:

12. new@nymph

12,042
    38
    0
    อิอิ.............เอาด้วย..........อิอิขออีก 10 วันนะ

13. new@nymph

12,042
    38
    0
    แหล่มๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

14. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    ตกลงตามนั้นครับ :clap2:

15. yy_u12

18,827
    95
    48
    :eek: อ่ะ..........
    คู่นี้ จะเอากันอีก 10 วัน............. บรึ๊ยยยยยยยยย :eek:

16. odd-u12

odd-u12 New Member Privilege

534
    3
    0
    เลขที่บัญชีหน่อยครับ นิว ...

17. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    อืมแจ่ม.......:cool::cool::cool::cool:

18. yy_u12

18,827
    95
    48
    :Dอิอิ
    กสิกรไทย
    2692518376
    nuttawit pungsuwan

ฮับ........... :D

19. yy_u12

18,827
    95
    48
    :cool::cool::cool:
    หลายท่านที่ยังไม่เคยแข่งรถยนต์ในสนามมาก่อน
    ซึ่งอาจจะยังไม่เข้าใจกฎข้อบังคับและวิธีการลงทะเบียน
    ตรวจสภาพ Qualify และอื่นๆ
    ดังนั้นผมขอบ่นนิดนึง.........

การเตรียมรถ
    ควรศึกษากฎข้อบังคับของแต่ละรุ่นให้ชัดเจนว่ามีข้อบังคับอะไรบ้าง
    ยางอนุญาตให้ใช้แบบไหน ความปลอดภัยสำคัญที่สุด
    นักแข่งต้องเตรียมชุดแข่ง หมวกกันน็อค รองเท้า ให้ตรงกับที่ผู้จัดกำหนดเท่านั้น
    มิฉนั้นจะไม่สามารถลงสนามได้ ไม่มีข้อยกเว้นใดๆทั้งสิ้นนะครับ
    ดังนั้นเตรียมตัวให้พร้อม

ในส่วนความปลอดภัยของรถยนต์ รถทุกคันต้องมีเข็มขัดนิรภัยที่ใช้งานได้ดี
    อย่างน้อยคงต้องมีแบบสามจุดครับ และในส่วนของตัวถัง ห้องเครื่อง เบรค
    ต้องยึดแน่นหนา อุปกรณ์ต่างๆของรถ เช่น กันชน ต้องครบ ห้ามมีของเหลวใดๆ
    ไหลออกจากรถ ถ้ากรรมการเห็นว่ามีของเหลวไหลออกมาจะถูกตีธงดำนะครับ

สำหรับท่านที่ไปซ้อมวันเสาร์
    นักแข่งทุกคนต้องไปลงทะเบียนเพื่อรับ Sticker เบอร์รถ เพื่อติดให้เรียบร้อย
    ซึ่งทาง Club จะให้ไปรับกับผู้ที่รับผิดชอบ ถ้าไม่ติดสติ๊กเกอร์และเบอร์
    จะไม่สามารถลงซ้อมได้ครับ

รถแข่งทุกคนต้องไปตรวจสภาพที่ห้องตรวจสภาพก่อน Qualify นะครับ
    จะไปตรวจช่วงไหนก็ได้ แต่ถ้าไม่ตรวจ จะไม่ได้วิ่ง Qualify นะ ครับ

นักแข่งทุกคนขอให้ตรวจสอบตารางการซ้อม Qualify และเวลาแข่ง ให้ดี
    ก่อนถึงเวลาให้ขับรถไปรอหน้าทางออก Pit ได้เลยครับ
    ใครมาช้าวิ่งไม่ทันไม่มีการรอนะครับ กรรมการจะยึดเอาเวลาที่แจ้งเท่านั้นครับ

สำหรับท่านที่ไปวันอาทิตย์
    ถ้าต้องการ Qualify ต้องไปเช้ามากๆ เพื่อลงทะเบียน ติดSticker
    ตรวจสภาพ เตรียมรถ ผมกะคร่าวๆ ว่าจะใช้เวลาประมาณ 1 ชั่วโมง
    ดังนั้นถ้ารุ่นที่ Qualify ซ้อมตอน 8 โมงเช้า ก็ต้องไปก่อน 7 โมงเช้านะครับ
    สำหรับคนที่ไม่ควอลิฟายก็ให้ไปแจ้งที่ Control Tower เพื่อที่จะต่อท้ายครับ

ที่เหลือก็เรื่องความปลอดภัย ใน Pit และ Pit Lane ห้ามใช้ความเร็วนะครับ
    ห้ามลองรถในบริเวณ Pit เด็ดขาด เวลาแข่งกันก็ระวังอุบัติเหตุ
    เนื่องจากรถพวกเราส่วนใหญ่ไม่ได้มีการดามเหมือนรถแข่ง
    เวลาชนอาจมีการบาดเจ็บได้ ดังนั้นอย่าห้าว หรือ บู๊มากครับ
    ระวัง : โค้งสุดทางตรง
    โค้ง 100R
    และ โค้ง S1 ให้มาก
    เนื่องจากความเร็วสูง เวลาหลุดแล้วชนแรง
    แข่งไปหลายๆ รอบระวังเรื่องเครื่องยนต์และเบรคด้วย
    เช็คความร้อนหรือแรงดันต่างๆ ด้วยเดี๋ยวจะพังซะก่อน
    รวมถึงรอบหลังๆ เบรคจะมีโอกาส Fade สูงให้ระวังตรงนี้ด้วยครับ

อีกอย่างที่สำคัญมากคือรักษามารยาทในการแข่งขัน งานนี้เป็นการแข่งกระชับมิตร
    อย่าห้าว........ ขอร้อง ...........
    รวมถึงศึกษาเรื่องสัญญาณธงให้ดีและปฏิบัติตามด้วยครับ

อิอิ
    ข้อควรปฎิบัติ ที่ทำการลงแข่งในรายการ
    1. หมวกนิรภัยควรเป็นแบบเต็มใบ ได้มาตรฐาน มอก.
    2. ชุดถ้าได้เป็นชุดแข่งจะดีมากๆ แต่ถ้าไม่มีขอเป็นเสื้อแขนยาว กางเกงขายาว
    3. รองเท้าควรเป็นรองเท้าหุ้มส้นพื้นเรียบ
    4. ในตัวรถถ้ามีโรบาร์จะดีมาก
    5. นักแข่งไม่ควรดื่มหรือทาน เครื่องดื่มที่มีแอลกอฮอล์ ก่อนลงแข่ง
    6. ควรเช็คสภาพรถให้สมบูรณ์ พร้อมที่จะลงแข่ง
    7. ต้องมาถึงสนามก่อนล่วงหน้าอย่างน้อย 1 ชม. ข้อนี้สำคัญมากๆ

อิอิ :D:D:D:D:D:D

20. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    อิอิ....

21. odd-u12

odd-u12 New Member Privilege

534
    3
    0
    .......ขอบคุณครับ ......:):):)

22. yy_u12

18,827
    95
    48
    ขอบคุณครับพี่.......... :D

23. new@nymph

12,042
    38
    0
    ---------------------------------------

24. yy_u12

18,827
    95
    48
    :cry: แง...........
    ไม่ต้องว่าผมหรอก ผมรู้ว่าผมเห็นแก่ตัววววววววว :cry::cry::cry:

25. new@nymph

12,042
    38
    0
    ดีๆๆๆๆ

26. yy_u12

18,827
    95
    48

:cry: ไม่ต้องมาซ้ำเติม คนเห็นแก่ตัวอย่างผมเลย...... :cry:

27. new@nymph

12,042
    38
    0
    สมๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

28. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    อืมๆๆๆๆๆๆ....

29. yy_u12

18,827
    95
    48
    :cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry:

30. new@nymph

12,042
    38
    0
    อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้