ถามพี่ๆก่อนเข้าอู่ครับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย JON_TNT, 1 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JON_TNT

JON_TNT New Member Privilege

231
    1
    0
    รถผมเกียรืออโต้ครับ เมื่อวาน ใต้ท้องรถมีน้ำมันเยร์หยดอยู่ครับ ไม่เยอะเท่าไหร่ ลองเช็คระดับน้ำมันดูปริมาณก็ไม่ลดนะครับ แต่ว่ามีคราบครีม ขาวๆปนอยู่ สันนิฐานว่าน้ำจะเข้า ตอนนี้ยังไมได้นำรถไปขึ้น ห๊อยดูครับ ว่ามันรั่วตรงไหน รบกวนพี่ๆช่วยวินิจฉัยอาการหน่อยนะครับ แต่ก่อนหน้านั้น 2 อาทิต นำรถไปเปลี่ยนเพลาด้านซ้ายมาครับ เปลี่ยนทั้งเส้นเลย ของนาสโก้ ไม่ทราบว่าจะเกิดจากเหตุนี้หรือเปล่า แต่ตอนเปลี่ยนมาแรกๆไม่มีน้ำมันหยดนะครับ เพิ่งมาหยดเมื่อวาน

รบกวนวินิจฉัยอาการ และประมาณราคาค่าซ่อมด้วยนะครับ แบบ ว่าเงินเดือนออกปุ๊บ น้ำมันหยดซะงั้น ยังไม่ทันได้หายใจเลย

2. JON_TNT

231
    1
    0
  3. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม...........
    เห็นต้นตอของน้ำมันเกียร์ที่ไหลไหมครับ........

อืม........ ถ้ามีการถอดเปลี่ยนเพลา
    - อาจมีน้ำมันเกียร์ไหลออกมาแล้วก็เลอะเทอะอยู่
    - หรืออาจมีการถอดใส่ แล้วทำให้ Seal เพลาขับ ฉีกขาดก็ได้
    - หรือเพลาที่ใส่เข้าไปใหม่ อาจจะไม่พอดีกับ Seal ก็ได้ครับ
    - และอื่นๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อีกเล็กน้อยครับ

อิอิ[SIZE]
    :D

4. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0
    :D:D:Dเป็นเหมือนกัน....พึงเปลียนแล๊กมาน้ำมันเลอะค้างตามจุต่างๆตอนแรกนึกว่าซึม:D:D:D

5. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: ซึม sure!!!!!!!! :rolleyes:

6. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    อิอิอิ

7. JON_TNT

231
    1
    0
    เมื่อวานลองมุดไปดู แล้วครับ มันซึมมาจากห้องเกียร์ทางด้านของเพลาตัวยาวครับ ไม่ถึงขั้นหยดติ๋งแต่ก็ออกมาเยอะพอสมควร ราคาในการเปลี่ยนน่าจะอยู่เท่าไหร่เหรอครับ แล้วถ้าเปลี่ยนแล้วต้องมาตั้งศูนย์ใหม่อีกรึป่าวครับ เพิ่งตั้งศูนย์มาเอง โทษทีนะครับพี่ๆ ถามมากไปหน่อย แต่มันไม่รู้จะถามใครครับ

8. yy_u12

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม..........
    ตอนคุณเปลี่ยนเพลาด้านสั้นอ่ะครับ..........
    เค้าเติมน้ำมันเกียร์เพิ่มเข้าไปกี่ลิตรอ่ะครับ........

อ้อ......... ถ้ามันซึมจาก Seal เพลาขับ.......
    ราคา Seal ไม่แพงครับ........ แล้วก็ไม่ต้องตั้งศูนย์ล้ออ่ะครับ.....

อิอิ
    :D

9. Non@Nymph

4,624
    24
    0
    อิอิอิอิ

10. yy_u12

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม............
    เปลี่ยนด้านสั้น ด้านยาวรั่ว........... :confused:

11. JON_TNT

231
    1
    0
    ครับเปลี่ยนด้านสั้น ด้านยาวดันรั่ว ตอนเปลี่ยนช่างเขาเอา กระป๋องผ่า มารองน้ำมันครับ แล้วค่อยเติมกลับไปใหม่
    มองดูภาชนะก้สะอาดนะครับ ตอนนี้ยังหาร้านซ่อมอยู่เลย แถวบ้านมีแต่ร้านทำช่วงล่าง หรือไม่ก้ร้านท่อไอเสีย ยิ่งจอดไว้นาน ยิ่งนองพื้นครับ ผมอยู่ละแวกแถว ซอยทองหล่อ สุขุมวิทอ่ะครับ พอมีร้านแนะนำแถวๆนี้ไหมครับ

12. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0

:eek::eek::eek:โห.....วัยรุ่นเซ็ง:eek::eek::eek:

13. yy_u12

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม..........
    แถวนั้น ไม่รู้จักเลยครับ........

:rolleyes: ซึม sure!!!!!!!! :rolleyes:

14. Non@Nymph

4,624
    24
    0
    อิอิอิ

15. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    อืม...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้