ยกครับ...ลงสะพานล้อติดซุ้ม.ยกทั้งถาด...อย่างฮาาา..ตัดแป๊บเพลาสวมขึ้นไปสองนิ้วก็สูงแล้วค...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Nikhom Khamklang, 10 มกราคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nikhom Khamklang

Nikhom Khamklang Guest

0
    0
    0
    ยกครับ...ลงสะพานล้อติดซุ้ม.ยกทั้งถาด...อย่างฮาาา..ตัดแป๊บเพลาสวมขึ้นไปสองนิ้วก็สูงแล้วครับ.ผมยกเองคิดนอกกรอบหมดร้อยกว่าบาทลองวิ่งดูสองปีใช้ได้ครับ...ถูกๆฮาๆ

2. Palin Omsin

Palin Omsin Guest

0
    0
    0
    การยกไม่ได้ช่วยให้การติดซุ้มหายไป ถ้ากระแทก หรือ สโตรก ลงมาแรงแรง ก็ยัง ติด เราต้องดูว่า ล้อของเรา ออฟเซ็ตเป็นเท่าไร เป็น ล้อของ รถขับหน้าหรือขับหลัง การยื่นของ ล้อและยาง ออกมานอกตัวถังแล้วติดซุ้มเพราะ เราเลือกขนาดของยางผิดไปหรือเปล่า

3. Palin Omsin

0
    0
    0
    สปริงก็มีผล สปริงที่ใช้งานมานาน ค่าความแข็ง (ค่า K ) ของสปริงอาจจะเสื่อมสภาพทำให้การยุบตัวลงมามากเกินขอบเขตการจำกัดของ สภาพของมัน

4. Palin Omsin

0
    0
    0
    แก้สหรือ น้ำมันที่อยู่ใน กระบอกโช๊คเสื่อมสภาพ ก็มีผลทำให้ สปริงทำงานอย่างเดียว โดยไร้การรีบาวดน์ ช่วยในการ ยืดหรือหดตัวของแกนโช๊ค ระบบสุญญกาศในกระบอกโช๊ค ยังดีอยู่หรือเปล่า (หมายถึงการรั่วของ ซีลโช๊ค) เรื่องของ โช๊คและสปริง เป็นเรื่อง ละเอียดอ่อน แต่ถ้าทำให้มัน เข้าและเหมาะกับการขับขี่ของเราแล้ว รถของเรา ก็คือ ม้าศึก คึกคึกดีดีนี่เอง ที่จะไม่หวั่นแม้สภาพถนน จะเป็นเช่นไร

5. Nikhom Khamklang

0
    0
    0
    ผมไม่มีความรู้เรื่องโช๊คทดลองฮาฮาครับ...รอมันพังค่อยทำใหม่ครับ.หาความรู้เพิ่มเติมอยู่ครับ

6. Palin Omsin

0
    0
    0
    แต่ดูแล้ว เหมือน มันจะเป็น KONI นะ มันรีบิวด์ได้ครับ และได้ดีด้วย ถ้าเจอร้านที่ทำดีดี รับรอง ขับแล้วจะติดใจครับ เลือกคบกับสปริงดีดีซักคู่ ทำช่วงล่างให้แน่น รับรองว่า ขับมัน

7. Nikhom Khamklang

0
    0
    0
    ขอบคุณที่ชี้แนะครับ..ได้ความรู้เพิ่มเติมขอบคุณครับ

8. Palin Omsin

0
    0
    0
    อย่าได้ทิ้งเชียว มีของดีต้องใช้ให้เป็นครับ

9. Chon Say

Chon Say Guest

0
    0
    0
    อยากได้เหมือนกันครับสปิงอะแบบใหนดีครับเอาแบบไม่แพงมากนะครับบอกที

10. Palin Omsin

0
    0
    0
    ยังอยุ่ที่บ้านพี่ นี่ล่ะลิง กดแกนแล้ว ยวบเอายวบเอา 5555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้