วันนี้มาซ่อมแอร์ให้คนรู้จักคับ เกียร์ออโต้ ทิปทรอนิกส์คับ เหยียบมันจิงๆคับ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย ซาลาเปา คุโรบุตะ ป๊อกกี้, 9 มกราคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    วันนี้มาซ่อมแอร์ให้คนรู้จักคับ เกียร์ออโต้ ทิปทรอนิกส์คับ เหยียบมันจิงๆคับ

1. มันส์จริงๆ. เกียร์สาม. 8800. รอบ. 195 km กับการปลดล๊อคกล่อง. ในโหมด ทริป

2. แจ่มมากเลยคับ อิอิ เห็นแล้วอยากเปลี่ยนบ้าง อิอิ

3. แต่ผมใช้อยู่. 50000. โลเกียพังเลย. 555. สุดท้ายธรรมดาดีกว่า. ใช้ครัชช่วยยัวไงก็ดีกว่า

4. ก็ไม่เห็นพังอ่ะคับ เห็นพี่เขาใช้มาตั้งแต่หลังน้ำท่วมอ่ะคับ

5. พี่เอาเกียร์ธรรมดาของอะไรใส่เหรอครับ? หรือว่า F20 มันมีเกียร์ธรรมดาด้วย

6. F20. Mt. เกียร์เต็ด. แคมองศาสูงกว่า. ลิ้นปีกผีเสี้อใหญ่กว่า. ผมวิ่งรอบสูงตลอด. ทุกเกียร์. ลองปลดล๊อค ดูแล้วสุดทุกเกียร์. ไม่นาน. พังแน่นอนครับ. ไม่มีไม่พังเกียร์ออโต้. ออยเกียร์ผมก็ใส่. พัดลมออยเกียร์ก็ใส่. เกจ์วัดความร้อนน้ำมันเกียร์. ก็ติดเพื่อดูความเปลี่ยนแปลงของอุณหภูมิ "ยังพัง". ขับยังงี้เลยเกียรธรรมดาดีกว่าไม่ต้องห่วงเกียรเลยครับ

F20B มันประจำการในรุ่นอะไรบ้างเหรอครับพี่?

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้