ลีเลย์ พัดลมระบายความร้อน เสียบ่อยมากเลยครับ 2 เดือนมานี้ เปลี่ยนมา 4ตัวแล้ว...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Nopparat Mnh, 10 มกราคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nopparat Mnh

Nopparat Mnh Guest

0
    0
    0
    ลีเลย์ พัดลมระบายความร้อน เสียบ่อยมากเลยครับ 2 เดือนมานี้ เปลี่ยนมา 4ตัวแล้ว เป็นเพราะอะไรอ่าาาา

2. Palin Omsin

Palin Omsin Guest

0
    0
    0
    มันมีวิธีครับ เป็นกระทู้เก่าเก่า ต้องรอให้ตาน้องตื่นมาขุดให้ แกขุดหัวเผือกหัวมันบ่อย

3. Nopparat Mnh

Nopparat Mnh Guest

0
    0
    0
    พอดีไปหาช่างมา ทราบว่าอาการเป็นผลมาจาก ไฟที่ควรจะจ่ายออกจากกล่องควมคุมแอร์ มายังรีเลย์พัดลมของแอร์ไม่ทำงาน ทำให้ระบบพัดลมที่ต้องระบายความร้อนเวลาเครื่องร้อน ไม่ทำงาน จะทำงานก็ต่อเมื่อแอร์ทำงานเท่านั้น เลยทำให้ความร้อนขึ้นและระบบแอร์ต่างรวนไปหมด สรุปแล้วไม่รีเลย์ตัวไหนเสียเลยครับ ตอนนี้ต่อไฟตรงออกมาจากกล่องควบคุมแอร์ใต้เกะ มาเข้าที่รีเรย์พัดลมแอร์เรียบร้อย คาดว่าอาการน่าจะหายดีแล้วครับ ขอบคุณทุกคนครับ...... ปล.ช่างบอกมาว่างี้ ผมก็ไม่เข้าใจหรอก แต่ก็ขอเผยแพร่คำกล่าวจากช่างต่อๆไปอย่างไม่บิดเบือน ฮ่าๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้