พี่ๆครับ รถผมสตาทไม่ติดเลย ตอนบิดกุนแจเสียงดังเหมือนจะติดปกติ มันไม่ใช่ว่าบิดแล้วเงียบ...

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย ถึงหน้าโหด แต่โหมดคิดตี้, 27 มกราคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    พี่ๆครับ รถผมสตาทไม่ติดเลย ตอนบิดกุนแจเสียงดังเหมือนจะติดปกติ มันไม่ใช่ว่าบิดแล้วเงียบ แต่เครื่องไม่ติด แบตเปลี่ยนไหม่แล้วต้นเดือนที่แล้ว ส่งสัยปั๊มติ๊กมากๆตอนนี้ คนเคยมีอาการแบบนี้ แชร์ข้อมูลที

1. บิดกุนแจแล้วฟังเสียงว่าปั้มติ๊กทำงานรึป่าว ผมเคยเปนคับติ๊กติดบ้างไม่ติดบ้าง ไกล้พัง

2. Menz GK Mania

Menz GK Mania Guest

0
    0
    0
    ติ๊กเจ๋ง ๆ อิอิ

3. Pasawee Manmee

Pasawee Manmee Guest

0
    0
    0
    ลองฟังอีกจุดครับ ฟังเสียงไดสตาท์ที่อยู่ด้านบนเกียร์ ว่ามีเสียงหมุนดังแก๊กๆ บ้างไหม ถ้าไม่มีลองเอาเหล็กเคาะดูให้มีการสั่นสะเทือน แล้วลองปิดกุญแจดูใหม่ครับ

4. ไม่รู้เป็นอะไร เมียขับที่ไรชิบหายตลอด ครั่งโน้นยางรั่ว ครังก่อนแบตหมด ครังนี้รถไม่ติด ขายเมียซ้อมรถแม๊งเลย โมโห!!!

5. ติ๊กอีกเสียงครับ

6. ผมมีปั้มติ้กekตรงรุ่นซื้อมาไมาได้ใช้ครับ

7. ปั้มติ๊กเสียครับ คล้ายๆเเรงดันไม่ส่งถึงรางหัวฉีด เหมือนจะติดก็ไม่ติด เปลี่ยนปั้มติ๊กเจโบเลยครับใช้ดี

8. มีแก๊สลองสตาทแก๊สเลยครับ ถ้าติ๊กเสียสตาทแก๊สก็ต้องติดครับ

ขอบคุณทุกข้อมูลครับ ตอนนี้ติดแล้วครับ สรุป พี่ ติ๊ก เจษฎา เสียครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้