อยากทราบราคาเปลี่ยนเกียร์ m/t

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย ซิตี้2003, 26 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากเปลี่ยนเกียร์จากซีวีทีเป็นเกียร์แมนนวล มีร้านที่แนะนำมั้ยคะ ราคาประมาณเท่าไหร่ เอาแบบทีเดียวจบ ใส่ชุดขากดคลัชท์ด้วยนะคะ แล้วเกียร์มีตรงรุ่นที่ไม่ต้องแปลงมั้ยคะ รบกวนตอบหน่อยนะคะ
    ซิตี้2003

1. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    ลองถามอู่ดูอะครับ อยู่แถวไหนอะจะได้แนะนำอู่ถูก

ปล.ผมมีกล่อง ECU เกียร์แมนวลนะ ถ้าหาไม่ได้ก็มาสอยของผมไปละกัน :D:D:D:D:D

2. city2003

city2003 Guest

0
    0
    0
    เรื่องสถานที่ขอเป็นในกรุงเทพ ไม่งั้นก็ใกล้กรุงเทพนะคะ ขอให้ทำจบไม่มีปัญหาตามมาที่หลังคะ แต่ว่าปกติแล้วต้องเปลี่ยนกล่องECU ด้วยเหรอคะ ที่ว่านี่ราคาประมาณเท่าไหร่ พอดีกำลังเอารถไปเครมเกียร์CVT a/t ที่ศุนย์มาว่าจะยกเปลี่ยนเพราะไม่อยากใส่cvt แล้ว ลืมบอกไปว่าตอนนี้รถวางturbo ด้วยคะ ขับไปกลัวเกียร์มีปัญหาอีก ไม่รู้ว่ามีใครสนใจcvt รึปล่าว รถยังอยู่ที่ศูนย์พรุ่งนี้ได้ ถือว่าเกียร์ใหม่มากเพราะศูนย์เปลี่ยนตัวใหม่ให้พร้อมเปลี่ยนfly wheel

3. Apple

575
    8
    0
    กรุงเทพ ก็ลองไปดูที่อู่ โต้งเซอร์วิส อยู่ปากซ.อุดมสุข18 ก็ได้ครับจะเห็นแจ๊สอยู่คันนึงยังไม่เสร็จเลย คันนั้นแปลงเกียร์แมนวลมา ลองคุยกะทางอู่ดู ให้เค้าหาของมาให้ครบเลย :D:D:D:D:D:D
    ต้องเปลี่ยนกล่อง ECU ด้วยครับเพราะไม่งั้นรอบจะตัดที่ 5000 รอบ
    กล่องผมขาย 9000 บาทครับเอาจากรถคันนั้นไปใช้เลยเพราะผมไม่ต้องใช้แล้ว :D:D:D:D:D:D

4. art_obscene

art_obscene New Member Member

152
    3
    0
    แนะนำไป เพชรเกษม 88 จบแน่นอน แต่ราคาอาจจะตามสถาพงานะคับ

5. Kae_Bangna

Kae_Bangna New Member Member

242
    0
    0
    อู่พี่โต้งตามที่พี่แอมป์แนะนำคับงานเนียนเรียนร้อยจบแน่นอนราคาม่ะแรงคับ

6. Apple

575
    8
    0
    รีบๆนะครับ พอดีตอนนี้มีหลุดมาตัวนึงเป็นเกียร์ แมนวล I-DSI แต่เค้าโมครัชสำหรับรถเทอร์โบมาราคา 35,000 พร้อมติดตั้ง ;););););)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้