น้ำในหม้อพักไหลออกมาตอนจอดครับ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย Tarate_Y, 17 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tarate_Y

Tarate_Y Guest

0
    0
    0
    น้ำในหม้อพักไหลออกมาตอนจอดครับ เคยเปิดฝากระโปรงดู (ตอนเพิ่งจอด) ปรากฏว่าหม้อพักสั่นเลยครับ เพราะร้อนครับ แล้วน้ำถูกดันออกมาแต่ออกไม่ได้ครับ เลยมีลมด้วย มีน้ำบางส่วนไหลออกมาได้ครับ
    แบบนี้ปกติรึเปล่าครับ เติมน้ำถึงขีดแล้ว วิ่งซัก 250 โล น้ำเกือบหมดหม้อพักครับ ถึงขีด min พอดี

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. dew..civic

dew..civic New Member Member

35
    1
    0
    อาการผิดปกติแล้วครับ มีหลายสาเหตุ ถ้าแย่หน่อยก็ฝาสูบโก่ง..

3. focals

focals New Member Member

157
    2
    0
    เคยฮีทมาหรือเปล่าครับ

4. Tarate_Y

Tarate_Y Guest

0
    0
    0
    คุณ Camera ครับ แต่เครื่องไม่เคยความร้อนขึ้นเกินขีดกลางเลยนะครับ
    ผมเคยเดาเอาเองว่าน้ำที่ไหลกลับหม้อพักมันร้อนก็จะระเหยออก แต่ออกไม่ได้ ทำให้เกิดแรงดันของน้ำในหม้อพัก ทำให้น้ำไหลออกครับ

ถูกต้องรึเปล่าครับ?

5. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    ผิดปกติคับ ไล่จากถูกไปหาแพงนะคับ
    1 หม้อน้ำตัน ถ้ายังใช้หน้อน้ำทองแดงอยู่ ให้ร้านหม้อน้ำผ่าล้างได้คับ 400-600
    2 วาว์ลน้ำตายหรือยางบวม วาว์ลเปิดไม่เต็มที่ ถอดเปลี่ยน ไม่กี่ร้อย
    3 ฝาโก่งหรือปะเก็นแตก งานหนักหลักพันคับ

6. POP1976

POP1976 New Member Member

35
    0
    0
    ลองเช็คที่ฝาหม้อน้ำดูก่อนไหมครับ เป็นผู้ต้องหาที่ราคาถูกที่สุดและง่ายที่สุดครับ
    มันอาจจะหมดสภาพไปแล้วก้อได้

7. dew..civic

dew..civic New Member Member

35
    1
    0
    ตามนั้นเลยครับ

8. kang

kang New Member Member

297
    3
    0
    ลองดูฝาหม้อน้ำก่อนครับ แล้วค่อยไล่อย่างอื่นต่อ หรือไม่ก็เอาไปที่อู่พี่หมีเลยครับ เดี๋ยวช่วยกันดูให้ อย่าบ่อยไว้นาน
    เข้าไม่ถูกโทรหาผมก็ได้ 089-5319829 เก่ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้