a20a ของเราอายุมันนานแระ ลองวัดกำลังอัดดู ก็ปกติ แต่ว่างไม่มีไรทำ...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Amore Deus, 14 มกราคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Amore Deus

Amore Deus Guest

0
    0
    0
    a20a ของเราอายุมันนานแระ ลองวัดกำลังอัดดู ก็ปกติ แต่ว่างไม่มีไรทำ เลยลองเปิดฝาเองเลยดีกว่า สรุป ประเกนฝาขาด ปั้มน้ำรั่ว ท่อน้ำหลังเครื่องรั่ว ซีลคอหน้ารั่ว ซีลหน้าวาร์วขาด ซีลฝาหมดสะภาพ ไม่น่าแกะเองเลยอะไหล่หาโคตรยากก เดินทั้งวันได้ซีลหน้าวาร์ืวมาอันเดียว เศร้าใจจัง

2. Tee Rungsit

Tee Rungsit Guest

0
    0
    0
    รถแรงงงง

3. Amore Deus

0
    0
    0
    ไม่แรงเลยครับ ทุกวันนี้ขับไปยังโดนมอไซน์แซงเลยครับ

4. Palin Omsin

Palin Omsin Guest

0
    0
    0
    อะไหล่ที่กล่าวมา ยังมีอีกเยอะครับ ....

5. Palin Omsin

0
    0
    0
    เพียงแต่ต้องไปให้ถูกร้าน ... อยุ่ย่าใหนครับ จะได้มีเพื่อน มาแนะนำร้านให้

6. Anand Singh

Anand Singh Guest

0
    0
    0
    วรจักรมีครบคับ

7. Amore Deus

0
    0
    0
    อยู่พะเยาครับ ได้ของครบแล้ววว หาทั่วพะเยาเลยครับ

8. Palin Omsin

0
    0
    0
    อ่อ ครับ เก่งนะครับ ทำเองด้วย แถม พะเยาเป็นจังหวัดที่น่าจะหาของยาก แต่ก้อหาได้ .... ขอให้สนุกกับการดูแลเครื่องยนต์ และ ขอให้กลับมาสมบูรณ์เร็ววัน

9. Palin Omsin

0
    0
    0
    เห็นว่าเปน นักบอล เรามีการแข่ง บอล ปีละ หน สอง หน อยุ่เหมือนกัน ถ้าว่างแวะลงมาบางกอก มาแจมกันนะ

10. Amore Deus

0
    0
    0
    ขอบคุณมากนะครับพี่ ตอนนี้ผมเลิกเล่นบอลอาชีพซักพักอะครับ พอดีเอ็นเข่าผมขาดอะครับ แต่ยังไงหากมีโอกาสผมไปมิ้ตติ้งด้วแน่ๆครับ

11. Palin Omsin

0
    0
    0
    oh .. ขอให้หายเร็วๆ นะ

12. Amore Deus

0
    0
    0
    ขอบคุณมากนะครับ

13. Anand Singh

0
    0
    0
    เยี่ยมเลยครับ

14. Amore Deus

0
    0
    0
    วาล์วรั่วอีก ว่าแล้ววิ่งขึ้นเนินขึ้นเขาไม่ได้เลย รั่วขนาดนี้

15. Anand Singh

0
    0
    0
    ดูไม่เป็นครับ ดูไงอ่ะ ขับเป็นอย่างเดียวครับ

16. Amore Deus

0
    0
    0
    วาล์วรั่วหรอครับ

17. Anand Singh

0
    0
    0
  18. Anand Singh

0
    0
    0
    เป็นวิทยทานครับ

19. Amore Deus

0
    0
    0
    ผมก็งูๆปลาๆไปอะครับ อาการก็สตาทติดยากหน่อย ขับทางเรียบ ปกติไม่มีอาการใดๆ พอขึ้นเนินหรือขึ้นเขาไม่ค่อยมีแรง หากชัวร์จริงๆลองวัดกำลังอัดดูครับ ว่ากำลังอัดหายหรือเปล่า

20. Amore Deus

0
    0
    0
    ส่วนเคสของผม ขับปกติ พอขึ้นเขารถจะไม่มีแรง เหมือนคลานเลยครับ ลองวัดกำลังอัดทั้งสี่สูบดู กำลังอัดก็ไม่หายปกติดี สงสัยเป็นที่เกียร์หรือเปล่าก็ไม่รู้ เลยเปิดฝาดูเลย เอาน้ำมันเบนซิลเทลงวาล์วอย่างในรูปอะครับ ดูรอยซึมว่ามันซึมเปล่า ดูระดับน้ำมันก็ได้ว่าลดหรือเปล่า ส่วนของผม รั่วทั้งไอดีและไอเสีย ผมให้พี่ช่วยเชคอะครับ เดี๋ยวลองประกอบแล้วขับดูว่า กำลังอัดที่เพิ่มขึ้นมา จะขับสนุกกว่าเดิมใหม ส่วนฝาสูบพี่ผมเอาไปปาดฝาเจียร์บ่าวาล์วแล้วอะครับ -..-

You can photograph the sprocket to see how is it??

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้