ต่อสายไทมเมอร์ยังไงอ่ะคร้าบบ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย athlon1400, 8 พฤศจิกายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. athlon1400

athlon1400 New Member Member

429
    8
    0
    ไทมเมอร์ตัวเนี้ย มีสายแบบเนี้ย ต่ออะไรเข้าอะไรอ่าครับ ขอบคุณครับ :D :D

2. athlon1400

429
    8
    0
    อัพ

3. seng_hz

seng_hz New Member Member

96
    1
    0
    up อีกคนครับ อยากรู้เหมือนกัน บอกมาคร่าวก็ได้ครับ

4. Blackdragon

Blackdragon New Member Member

107
    8
    0
    ผมใช้ของ HKS กับ BLITZ ก็ต่อเหมือนกันนะครับลองดูครับ

แดง B+
    ดำ GROUND
    น้ำเงิน ACC
    เขียว IG(ON)

ลองดูครับผมว่าเหมือนกันแหละครับ

5. athlon1400

429
    8
    0
    ขอบคุณครับ แต่ผมเห็นว่ามันมีแดงสองเส้นอ่ะ แดงอีกเส้นไว้ต่อกับอะไรเหรอครับ

6. BirdULTIMAnia

BirdULTIMAnia New Member Member

72
    1
    0
    บางตัวต้องต่อสายไฟเบรคมือด้วย ลูกเล่นแต่ละตัวมีไม่เหมือนกัน สายอาจมีมากขึ้น อาจจะต้องไป search หาวิธีต่อในเน็ตเอานะครับ

ใครต่อ ดับเครื่องทามเมอร์ทำงาน แล้วพัดลมหม้อน้ำทำงานด้วยบอกหน่อยต่องัย ผมต่อแล้วตั้งไว้ 5 นาทีความร้อนขึ้นพัดลมหม้อน้ำไม่ทำงานครับ

7. athlon1400

429
    8
    0
    ต่อสายผิดรึเปล่าครับ หรือไม่ก็เทอร์โมสตัทเสีย ตอนเราไม่ดับเครื่องเราเปิดแอร์ความร้อนถึงไม่ขึ้น พอปิดแอร์แต่เครื่องทำงานพัดลมไม่ทำงานความร้อนก็เลยขึ้น

ไปสืบดูจากเวปมาแล้วคร้าบ สีแดงเล็กสำหรับเบรคมือครับ แต่ผมอยากทราบอีกนิดว่า ถ้าต่อกับไม่ต่อเบรคมือ การทำงานของมันจะแตกต่างกันอย่างไรเหรอครับ

8. Blackdragon

Blackdragon New Member Member

107
    8
    0

ถ้าต่อเบรกมือแล้วไม่ดึงเบรกมือ TIMER จะไม่ทำงานครับ

ถ้าต่อลงกราวเลย ดึง ไม่ดึง เบรกมือ Timer ก็ทำงานครับ

9. BirdULTIMAnia

BirdULTIMAnia New Member Member

72
    1
    0
    ตั้งทามเมอร์ไว้ เปิดแอร์อยู่ บิดกุญแจดับเครื่องปั๊บ แอร์ดับปุ๊บ ทามเมอร์ทำงาน เครื่องติดอยู่นะ แก้ไงอ่ะ

10. athlon1400

429
    8
    0
    น่าจะต่อผิดสายครับ อาจจะไปต่อสายเลี้ยงเครื่องโดยตรง ไม่ได้ผ่านจุดรวมสายตรงกุญแจอ่ะครับ

11. 555+

555+ Guest

0
    0
    0
    ขอยกมาจากข้างบนครับเรื่องสายจะมี ACC กับ IG(On)

ซึ่งก็น่าจะคือ ON1 กับ ON2 ในสวิทย์กุญแจรถ

แดง B+
    ดำ GROUND
    น้ำเงิน ACC
    เขียว IG(ON)

วิธีคือ ให้ต่อ On1 กับ On2 พ่วงเข้าด้วยกันครับรถผมก็ต่อแบบนั้น

ี้แอร์ติดวิทยุติดกระจกก็ใช้ได้ตอนทามเมอร์ทำงาน

ลองดูครับไม่ผมไม่รับประกันนะถ้าเกิดระบบไฟมีปัญหาขึ้นมา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้