งาน Castrol Edge Bendix เมื่อวาน มันแปลกๆ ยังไงชอบกล

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย ยืนดูตอนรับรางวัล, 30 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    รุ่น Honda Open ทำไมไม่มีถ้วยรางวัลให้ครับ แปลกจัง แต่รุ่นอื่นมีถ้วยรางวัลให้
    ผมคิดว่านักแข่งที่ได้รางวัลคงไม่มีใครกล้าโพสถาม
    เลยอยากรู้ว่าทำไมไม่จัดถ้วยรางวัลให้ ในเมื่อค่าสมัครก็จ่ายเท่ากัน (รู้สึกว่าค่าสมัครของHondaทุกรุ่น สนามนี้เพิ่มขึ้นจากสนามก่อนนะ)
    สำหรับนักแข่งแล้ว ถ้วยรางวัล สำคัญกว่าของรางวัลที่ได้รับนะครับ เพราะมันคือถ้วยเกียรติยศที่บ่งบอกผลงาน

ของรางวัล ตอนแรกเห็นจัดมากองไว้ตั้งเยอะ พอแจกจริงมีการดึงของเอาไปเก็บ เฮ้อ.....

เห็นแล้วเซ็งแทนนักแข่ง ตั้งใจทำรถมาวิ่ง แต่ไม่มีถ้วย......

1. จริงเหรอ ?

ถ้าเป็นอย่างที่บอกจริงก็แย่นะ จริง ๆ แล้วทำรถวิ่งสนาม ๆ นึงอย่างถูก ๆ ที่สุดเลย
    ค่าน้ำมัน ค่าสมัครแข่ง ค่าทำรถนิด ๆ หน่อย ๆ ก่อนลงวิ่ง ไม่รวมค่าโม และค่าซ่อม
    ที่ทำมา อย่างต่ำ ๆ รถพร้อมแข่ง ไม่ต้องทำอะไรเลยก็ต้องมีหลักพันนะครับ

ถามว่าแลกกัยถ้วยรางวัลใบนึง ราคาก็แค่หลักร้อย มันคงไม่คุ้มกันหรอกถ้าคิดในแง่
    เงินที่ได้มา และเสียไป แต่ที่ทำ ๆ วิ่งกันทุกวันนี้ ก็เพราะต้องการเกียรติยศ และศักดิ์ศรี
    มากกว่า

2. PoR@HONDA.Vtec

[email protected] New Member VIP

1,166
    16
    0
    รางวัลไม่มีไม่เปนไรครับ...แต่ถ้วยนี่สิ สำคัญที่สุด.....

3. adunnissan

adunnissan New Member Member

23
    2
    0
    แย่สิครับ

4. Masterpiece

Masterpiece New Member Member

85
    3
    0
    แบบนี้ก้อแย่สิครับ ได้เงินมาหนะใช้ก้อหมด แต่ถ้วยเกียรติยศตั้งแล้วไม่หาย นะครับ

ความภูมิใจของนักแข่ง ก้ออยู่ตรงนี้นะครับ

5. ZeemaiiBuzzer

ZeemaiiBuzzer Member Member

199
    4
    18
    upup

6. FIFTYFIFTY B12

FIFTYFIFTY B12 New Member Member

928
    224
    0
    ถ้วยสำคัญครับ ..............ทางใจ

7. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    ไ ม่ มี ถ้ ว ย ค รั บ

ถ า ม ท า ง ที ม ง า น ที่ เ ป็ น ค น เ เ จ ก เ ค้ า ก็ บ อ ก ไ ม่ มี . . . . . . -*- ง ง เ ห มื อ น กั น

8. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    แย่เลย ทำรถมาที่สำคัญ คือถ้วย เรื่องเงิน เรื่องเล็ก

9. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    รางวัลชีวิต เพียงน้อยนิด ก็ทำให้มีกำลังใจต่อไปได้ คนเล่นรถจะอยากได้อะไรมากกว่านี้หล่ะเอาไปโชว์ที่บ้านได้ ก็ปค่ถ้วยนี่แหละ ที่เหลือมันก็ของประดับ

10. zatan

zatan New Member Member

153
    21
    0
    สนามก่อนนี้ยังมี แต่ทำไมสนามนี้ไม่มี แปลกจริงๆ หรืองบไม่พอ ??? งานก็ออกจะใหญ่โต
    ส่วนของรางวัล ก็เป็นอย่างที่ จขกท. บอกครับ
    ราคาถ้วยไม่มากมายก็จริง แค่คุณค่าทางใจมีมากมายนะ :mad::mad::mad:

11. nung_ek

nung_ek New Member Member

116
    10
    0
    ของรางวัลไม่อยากได้หรอกครับ...แต่เกียรติยศ+ความภาคภูมิใจคือถ้วยรางวัลนะครับ...ขอบคุณครับ

12. oodudom

oodudom New Member Member

190
    4
    0
    ปีก่อน ก้อมีถ้วยแต่ที่1 ใบเดียว ที่2 กับที่3 ยืนแบกเรดบูลเอ็กซ์ต้า 6กระป๋อง ผมจำได้ไม่ลืมเลยครับ

13. pukpick

pukpick New Member Member

615
    0
    0
    เซ็ง...อย่างนี้เซ็ง

14. ซะงัน อึ่งกันไป

15. Purd_Prostreet2

Purd_Prostreet2 New Member Member

316
    20
    0
    ถูกต้องครับท่าน สำหรับนักแข่งเกียรติยศสำคัญกว่าของรางวัลเล็กๆน้อยๆ

16. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0
    แข่งเอากันเอาถ้วย!!!! ไม่ได้ถ้วยก็แย่เลยสิคับ

17. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ว่ากันไปล่ะครับ นักแข่งทุกคน ถ้าคิดเอาแต่เงินรางวัล คงไม่มีใครมาแข่งหรอก

มันไม่คุ้ม ยางคู่นึงเกือบหมื่น วิ่งได้ซักกี่รอบกัน สิ่งที่ได้มันได้ ใจ มากกว่า

ทางสนามต้องออกมาพูดแล้วหละ ว่าเป็นเพราะอะไร...

18. wittayakorn

wittayakorn New Member Member

207
    3
    0
    ไมเป็นแบบนี้ไปได้อะ

19. บอกตรง ๆ ของรางวัลได้มาก็ไม่เคยใช้เลย แจกเพื่อนหมด
    พวกน้ำมันเครื่องเอย ของแต่งจุก ๆ จิก แล้วก็พวกสาระพัด
    น้ำยาต่าง ๆ เอามาก็ไม่กล้าใช้ ใครขอก็ให้หมด

แต่ถ้วยนี่แหล่ะ คืออะไรที่ภูมิใจสุด ๆ เพราะมันเป็นเครื่องหมาย
    แห่งความสำเร็จ ไม่ใช่ว่ามีเงินแล้วจะซื้อได้

20. Purd_Prostreet2

Purd_Prostreet2 New Member Member

316
    20
    0
    ถูกครับ :sad::sad::sad:

ทางผู้จัดไม่เห็นมีใครออกมาตอบอะไรเลย คงจะยังเหนื่อยกับการจัดงานอยู่ :(

21. ถูก.....................ต้อง

22. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    uP ไปครับ

23. Per_Supra

Per_Supra New Member VIP

592
    5
    0
    อย่างนี้ก็ไม่ไหวนะคับ ทำรถกันแทบเป็นแทบตายเพื่ออะไรกันละคับ
    อย่างนี้ผมคิดว่าไม่ดีนะคับ บางคน up step กันเป็นหมื่นๆ เพื่องานแข่งงานเดียว
    เงินรางวัลอะ........ผมคิดว่ามันไม่สำคัญเท่าไหร่หรอกคับ เพราะหากมาคิดอย่างนั้นแล้ว
    ไหนจะค่าน้ำมัน ค่าสมัคร ค่าทางด่วนเวลาไปสนามก็ไม่คุ้มแล้วคับ
    แต่ที่ไปแข่ง ก็เพื่อถ้วยรางวัล คนเราทำรถมา ก็ต้องการรางวัลปลอบใจ
    ถ้าถ้วยไม่มี อย่างนี้จะเอากำลังใจที่ไหนไปแข่งกันละครับ

24. bee-ef

bee-ef Guest

0
    0
    0
  25. ball171

ball171 New Member Member

112
    6
    0
    up up

เห็นด้วยน่าจะมีถ้วยรางวัลระคับๆๆ

26. ใครจัดอ่า ขายหน้าจัง

27. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    เ อิ๊ ก ๆ ม า กั น ทั้ ง อู่ เ ล ย วุ้ ย . . . . . ค ริ ๆ :D :D :D

28. zatan

zatan New Member Member

153
    21
    0
    ใครจัดก็ไม่รู้ ไม่มีถ้วยให้ :p :p :p

29. nung_ek

nung_ek New Member Member

116
    10
    0
    งานนี้พลาดไปไม่เป็นไรครับ....แต่งานครั้งต่อไปขอให้สมบูรณ์นะครับ...ท่านกรรมการ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้