ผมเพิ่งซื้อ 405 GRI มาช่วยให้คำแนะนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย zhai, 1 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zhai

zhai Guest

0
    0
    0
    ผมเพิ่งซื้อ 405 GRI มาเป็นเกียร์ธรรมดา

1 .อยากเปลี่ยนเป็นเกียร์ออโต้ ต้องใช้งประมาณเท่าไร (เกียร์+หน้าแป้น) แล้วมีร้านที่เปลี่ยนดีๆมั้ยครับที่ไหน
    2 .ถ้าเปลี่ยนแล้วจะมีปัญหาอื่นๆตามมามั้ย เช่น เครื่องอืดๆๆ ไม่วิ่ง

ช่วยให้คำตอบด้วยนะครับ หรือโทร 089-989-7145

2. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    ให้ผมแนะนำนะครับ..จะทำอะไรขอให้เป็นของมัน...ดีที่สุด..ถ้าเน้นใช้งานนะครับ..
    แต่ถ้าอยากแรง..เปลี่ยนไปเล่นเครื่อง Turbo เลยครับ..405 ช่วงล่าง Ok มากเลยครับ
    แต่กำลังเครื่อง น้อยมากเลยครับ..ขับแล้ว..หง่า...ทรมารเคื่องอ่า..เกรงใจรถ

3. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ราคาเกียร์ออโต้...ของเครื่อง XU ....อยู่ที่20000-30000.....คับ....ขึ้นอยู่กับสภาพ...ว่าเป็นเกียร์ถอดในนี้...หรือว่าเชียงกงน่ะคับ....

...เปลี่ยนได้ตามอู่เปอร์โยต์...โดยทั่วไปคับ....(แต่ควรจะเช็คเรื่องของราคาเกียร์ก่อนนะคับ)...

...อืดกว่าเดิมนิดหน่อยคับ..(ปลายนี่ไหลดีจิงๆ)..แต่ก้อขับสบายๆสไตล์เปอร์โยต์น่ะคับ

4. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    โหยพี่โบ...เกียร์แพงได้ใจจริง ๆ เลยครับ....

ช่วยบอกอู่ซ่อมดีไม่แพงหน่อยครับ ด่วน เฉพาะ 405GRI

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้