มาเตือนภัย "ควันขาวๆ อย่าไว้ใจนะครับ"

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย SkuLL, 30 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SkuLL

SkuLL New Member Member

314
    3
    0
    พอดีว่าเครื่องมีควันขาว และได้มีโอกาส แกะ เครื่อง ออกมา ดู พบว่า ลูกสูบ แตกไป 3 ลูก จาก 4 ลูก ยังงัย ใช้รถ ก็ ระวังกันหน่อยนะครับ เดี๋ยวเครื่องจะลา กลับ ญี่ป่น กันไปซะก่อน โชคดีทุกท่านครับ :eek:

2. Resn

Resn New Member Member

338
    0
    0
    ง่ะ แตก 3 สูบเลยเหรอครับ อันตราย ๆ ขอให้หายไว ๆ นะครับ:cool:

3. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    เครื่องอะไรอ่ะคับ..ลูกสูบมานกรอบขนาดนั้นหรอคับ...อาการเกิดจากอะไรครับ..น้ำในหม้อน้ำน้อย..หรือว่า น้ำมันเครื่องน้อย..หรือว่าการขับขี่ที่ใช้รอบสุง ๆ ครับ...ผมก็หวั่น ๆ อ่ะคับ

4. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ลูกสูบมี defect อะไรหรือเปล่าครับ

5. soda_za

soda_za New Member Member

518
    5
    0
    รถมันแรงน๊ะซิท่านถึงแตกไป3สูบ ฮุฮุฮุ

6. <<Golf Devil>>

<<Golf Devil>> New Member VIP

504
    5
    0
    อืมๆๆ ทีหลังก็ให้พ่อให้แม่มันสูบบ้างดิ คิม ลูกมันสูบเด๋วก็แตกอีก 555 รถแรงมันอยู่อู่บ่อยเจงๆ

7. SkuLL

314
    3
    0
    ง่ะ แตก 3 สูบเลยเหรอครับ อันตราย ๆ ขอให้หายไว ๆ นะครับ <=-=-= ขอบคุณมากครับ :cool:

ลูกสูบมี defect อะไรหรือเปล่าครับ <=-=-= ไม่มีครับ แต่สงสัย มันไม่ทนครับ

รถมันแรงน๊ะซิท่านถึงแตกไป3สูบ ฮุฮุฮุ <=-=- พี่ครับ ตั้งแต่ ระยอง สมัยนู้นนนน หลังจากนั้นเรายังไม่ได้มา ชนแกร้ววว กันเลย นะครับ หุหุหุ

เครื่องอะไรอ่ะคับ..ลูกสูบมานกรอบขนาดนั้นหรอคับ...อาการเกิดจากอะไรครับ..น้ำในหม้อน้ำน้อย..หรือว่า น้ำมันเครื่องน้อย..หรือว่าการขับขี่ที่ใช้รอบสุง ๆ ครับ...ผมก็หวั่น ๆ อ่ะคับ <=-=-= ทุกอย่างที่ว่ามา ถูกต้องก๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบ :sad:

อืมๆๆ ทีหลังก็ให้พ่อให้แม่มันสูบบ้างดิ คิม ลูกมันสูบเด๋วก็แตกอีก 555 รถแรงมันอยู่อู่บ่อยเจงๆ <=-=- สมชื่อครับ ขนาดลูกสูบ ยังหมดตูดขนาดนี้ ถ้าพ่อแม่มันมาช่วยสูบล่ะก็ มีหวังขายบ้านทำแน่ครับ เหอๆ

8. <<< JobsilrA >>>

<<< JobsilrA >>> New Member Moderator

936
    4
    0
    ผมว่าถ้ายังมีกระทู้นี้ต่อไป สงสัยต้องมียันหลานสูบน่ะซิงับ เหอๆ

9. 505.1JZge+T

505.1JZge+T New Member Member

113
    1
    0
    .................. เป็น ธรรมดา ไอ้น้องเอ่ย..........ขนาดเครื่องเจ เพ่ยังกะตึบ ซะ แตด...เฮ้ย!!...แตก หมดเลย ขนาดเครื่องที่ขึ้นชื่อว่าอึดแล้วนะ อิอิอิ.......เซ็ตโบ มานสะใจก็ตรงแบบนี้ล่ะ คิมรวย อิอิอิ :D:D:D

10. 505.1JZge+T

505.1JZge+T New Member Member

113
    1
    0
  11. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    จะแตกไม่แตก ขึ้นอยู่กับเซ็ต A/F ratio ด้วยนะครับ

จำไม่ได้แล้วว่าเซ็ตเท่าไหร่ รู้แต่ว่า

ถ้าให้มันเผาไหม้ในห้องสูบนานเกินไป

ชิ้นส่วนที่ทนความร้อนได้น้อย อาจจะแตกหรือละลายได้

12. ♂ifoni♀

670
    5
    0
    โอ้วงั้น...รถผมก็มีโอกาศเสี่ยงดิคับ..เนี่ย...หง่า...นอนอู่แล้วรอผลกระทบต่อไป

13. SkuLL

314
    3
    0
    ผมว่าถ้ายังมีกระทู้นี้ต่อไป สงสัยต้องมียันหลานสูบน่ะซิงับ เหอๆ <=-=- ผมว่ายันเหลนสูบเลยครับ :cool:

.................. เป็น ธรรมดา ไอ้น้องเอ่ย..........ขนาดเครื่องเจ เพ่ยังกะตึบ ซะ แตด...เฮ้ย!!...แตก หมดเลย ขนาดเครื่องที่ขึ้นชื่อว่าอึดแล้วนะ อิอิอิ.......เซ็ตโบ มานสะใจก็ตรงแบบนี้ล่ะ คิมรวย อิอิอิ <=-=-= หุหุหุ เจโบแท้ น้า 1 ก็ รีบ ๆ พัง ซะจิครับ จะได้กลับมาสู่ การ เซ็ตโบ อีกครั้ง หุหุหุ

..................อ่ะ แถม เอาไปดูเล่นๆ นะ ไอ้ น้อง อิอิอิ <=-=-=-= แรงดีครับ แต่ไม่นิยมครับ :p

จะแตกไม่แตก ขึ้นอยู่กับเซ็ต A/F ratio ด้วยนะครับ

จำไม่ได้แล้วว่าเซ็ตเท่าไหร่ รู้แต่ว่า

ถ้าให้มันเผาไหม้ในห้องสูบนานเกินไป

ชิ้นส่วนที่ทนความร้อนได้น้อย อาจจะแตกหรือละลายได้ <-=-= ขอบคุณมากครับ

โอ้วงั้น...รถผมก็มีโอกาศเสี่ยงดิคับ..เนี่ย...หง่า...นอนอู่แล้วรอผลกระทบต่อไป <=-=- ฝน จัดอยู่ในกลุ่มเสี่ยง :eek:

14. ♂ifoni♀

670
    5
    0
    เสี่ยง..แบบ...ไม่น่าจะเกิดขึ้นได้..ขับคันไหน..คันนั้นมานจะบรรลายหมดเลย..งงตัวเองแฮะ..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้