A31เครื่องเดิมติดแก็ซขอปรึกษาหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Club A31' เริ่มโดย komodokung, 30 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. komodokung

komodokung New Member Member

5
    0
    0
    A31เครื่องเดิมติดแก็ซ ขับมาประมาณ20กม จอดติดไฟแดง พอออกตัวแล้วตดซะงั้น จากนั้นเครื่องก็ดับเลยคับ ผมเลยปรับเป็นน้ำมันแล้วขับต่อ อีกวันมาสตาร์ทลองปรับเป็นแก็ซเครื่องก็เดินนิ่งตามปกติ เอ...มันจะมีปัญหาอะไรไม๊ครับเนี่ย ผู้รู้บอกหน่อยสิคับ

2. สุขสำราญ

สุขสำราญ New Member Member

41
    0
    0
    ลองให้ช่างจูนให้มันกินเชื้อเพลิงมากกว่าเดิมซิครับ :)

3. jossjiggalow

jossjiggalow New Member Member

25
    0
    0
    อ่า มีวิธีครับ

ผมเคยเป็นเหมือนกันนะ มัน เรียกว่า อาการ back fire ครับ เกิดจากปริมาณแก๊ส มันน้อย หรือบางไปครับ ให้ปรับตรงวาวล์ แก๊ส ที่จะเข้า ท่อไอดี อ่ะครับ ถ้าเป็นเครื่องเดิมจะอยู่หลัง แอร์โฟลว์ ปรับให้มันหนาขึ้นครับ มันเป็นวาวล์ธรรมดานี่ละ ส่วนวิธีการของผมเองนะครับให้ปรับ วาวล์ลงจนสุด เอาแบบ เอื้อมมือไปดึงสายคันเร่ง แล้วมัน มะขึ้นอ่ะครับ จากนั้น ค่อยหมุนปรับขึ้นมาทีละ ครึ่ง รอบจนกว่าฟังเสียงเครื่อง แล้ว เราโอเค จากนั้นเข้าไปนั่ง ในรถ แล้วลองเหยียบ คันเร่ง ดูรอบเครื่องที่มันขึ้นนะครับ ถ้า ขึ้นเกิน ห้าพัน ถึง หกพันรอบ ก็พอใช้ได้ จากนั้นก็ลองวิ่งดูครับ มันอาจเกิดขึ้นอีกก็ปรับ ให้หนาขึ้นทีละ ครึ่งรอบครับ (อันนี้เป็นวิธีการส่วนตัวนะครับ ของผมกว่าจะลงตัว หาระดัยที พอใจก็หมดไป สาม สี ถัง ได้ครับ ผมใช้ เครื่องเดิม RB 20 เหมือนกัน ครับ สงสัย โทร 081-9541382 ) โชคดีครับ :D
    [/LIST]

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้