เพิ่งได้เซฟมา อยากถามพี่ๆหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Club A31' เริ่มโดย mixba, 30 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mixba

mixba New Member Member

113
    0
    0
    พอดีผมได้เซฟมาคันนึง วาง rb 25 มาคับไม่โบ
    เกีย ออโต้
    อยากจะถามว่า กินน้ำมันประมาณมากไหมคับ
    แล้วถ้าเอามาเซ็ท โบอะคับ
    ได้ไม่คับ อยากใส่โบ 25 เดิมอะคับ
    แล้วสเปก เครื่อง โบ กะไม่โบ ต่างกันไหมคับ
    รบกวนด้วยนะคับ
    ถ้าอัตรากินน้ำมันพอสมควร ผมจะได้มาเล่น เซฟ บ้างคับ

2. wolfman

wolfman New Member Member

4
    0
    0
    ม้ามากกว่าเดิม 55 ตัว
    แรงบิดดีขึ้นอีกเยอะแยะ
    ขายเครื่องเดิม เพิ่มอีกซัก 25,000
    ได้ 25โบเดิมๆมาขับ
    ชัวร์กว่าและคุ้มกว่าแน่นอน
    ในเมืองมี 7-8โลลิตร ถ้าเครื่องสมบูรณ์ เดินสายไฟครบๆและเท้าเบาๆ

ดีกว่าเสียจุกจิกไปเซ็ทโบ
    เสี่ยงเกินไป ได้ไม่คุ้มเสียครับ
    เครื่องRB25 ไม่ใช่เครื่องที่ทนทานอะไรนักหนา

ปอลอ>ตอนแรกว่าได้เซพมาแล้ว ตอนจบบอกว่าจะมาเล่นเซพบ้าง เอาไงกันแน่พ่อหนุ่ม?

3. skyro

skyro New Member Member

78
    0
    0
    ตามนั้นเลยคั๊บ
    เครื่อง 25 ผมซ่อมไปเป็น หมื่นแว้ว หุหุ
    คอมแอร์
    ไดสตาร์ท 2 ตัว
    สายพาน
    แบตเตอรี่
    seal ฝาวาล์ว
    seal ข้อเหวี่ยง
    seal cam
    pulley ข้อเหวี่ยง
    วางใหม่ดีกั่ว 555+

4. 3PAC

3PAC New Member Member

8
    0
    0
    ตามที่ทั้ง 2 ท่านด้านบนได้กล่าวไว้ ถูกต้องตามนั้นเลย

5. kukkik

kukkik New Member Member

19
    0
    0
    แอ๊....ใครๆก้อไม่รัก

6. mixba

mixba New Member Member

113
    0
    0
    ขอบคุณพี่ๆคับ ที่ช่วยตอบ
    ผมได้เซฟมาคันนึง แต่ผมขับ 3 ดอ อยู่อะคับ
    ก็เลยลังเลว่าจะขับ 3 ดอ หรือ เซฟ ดี
    เพราะผมกลัวเรื่องน้ำมัน อะคับ

7. bomfeedback

bomfeedback New Member Member

56
    0
    0
    3D ดีก่ามั้ง ประหยัดก่า หรือเอา RB25ติดGAS

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้