สอบถามพี่ๆ ครับ รถ b14 ปี 2000 ลองเช็คไดชาร์จ โดยลองติดเครื่อง ถอดขั้วลบออก...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Aj Hacker, 11 กรกฎาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Aj Hacker

Aj Hacker Guest

0
    0
    0
    สอบถามพี่ๆ ครับ รถ b14 ปี 2000 ลองเช็คไดชาร์จ โดยลองติดเครื่อง ถอดขั้วลบออก สักพักเครื่องดับ จากนั้นมีควันออกมาแถวฟิวส์ใต้พวงมาลัย ไม่ทราบว่าอะไรช็อตครับ แล้วไดชาร์จเสียมั้ยครับ เพิ่งเปลี่ยนมา 4 เดือนเอง >วันก่อนแบตหมด พ่วงติด เลยถอดแบตไปชาร์จ ตั้งแต่เช้า-เย็น แล้วนำแบตมาใส่ตอน 19.00 จากนั้ลองสตาร์ดก็ติด แต่ไม่ได้ขับ พอมาตอน 24.00 จะขับ ปรากฎว่าแบตหมดอีกแล้วครับ ทำไงดี รบกวนพี่ๆ ครับ

2. Ekanat Phongnu

Ekanat Phongnu Guest

0
    0
    0
    ถ้าไดชาร์จเสียรูปแบตบนหน้าปัดจะโชว์นะครับ

3. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    แบ็ตเสื่อมครับ คือไม่เก็บไฟแล้วอะ

4. Aj Hacker

0
    0
    0
    Ekanat Phongnu โชว์ครับพี่ abs ก็โชว์ ขับไปสักพัก ก็หายไป

5. ของผมก็เคยเป็นมันก็มีรูปแบตขึึ้น ก็เปลี่ยนมาจะสองปีแล้ว

6. Aj Hacker

0
    0
    0
    Cronya N Pompan แบตเพิ่ง 4 เดือนเองครับ งงมาก หรือว่ารถไม่ค่อยได้วิ่ง ช่วงนี้จอดเป็นอาทิตย์เลยครับ

7. Aj Hacker

0
    0
    0
    Tongtang Thanawat ไดชาร์จ หรอครับ

8. Ekanat Phongnu

Ekanat Phongnu Guest

0
    0
    0
    ถ้าเสียรูปแบตมันจะโชว์ตลอดครับ แต่ถ้ารถจอดนานๆ มีโอกาสที่แบตจะหมด

9. Aj Hacker

0
    0
    0
    แล้วควันใต้คอพวงมาลัย อะไรมันช็อตครับผม

10. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    เอาไปเครมเลยครับ ปกติแบ็ตรับประกัน 1 ปีขึ้นไปครับ

11. Aj Hacker

0
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่ Cronya N Pompan

12. Yms Vll

Yms Vll Guest

0
    0
    0
    ถ้าแบ็ตไม่เสื่อมก้อคงมีไฟรั่วคับ

13. Yms Vll

0
    0
    0
    ใต้พวงมาลัยมีกล่องฟิวส์คับ ถอดฝาดูว่าฟิวส์ตัวไหนขาด แล้วคุมอะไรคับ ค่อยๆไล่ใจเยนๆคับ

14. Aj Hacker

0
    0
    0
    Oho Yms ฟิวส์ขาดจะมีควันออกมาด้วยป่าวครับ

15. Yms Vll

0
    0
    0
    ถ้าไฟเกินฟิวส์ก้อมีคับ

16. Aj Hacker

0
    0
    0
    Oho Yms ขอบคุณครับ

17. Nook Oversize

Nook Oversize Guest

0
    0
    0
    บางครั้งไฟโชว์อาจไม่ขึ้นนะครับ เพราะแค่ไดเสื่อมสภาพ ลองวัดโวลท์ดูจะดีกว่านะครับ ถ้าเปิดไฟเปิดแอร์แล้วแบตตำ่กว่า13โวลท์คือเริ่มเสื่อมแล้วครับ(สตาร์ทเครื่องด้วยนะ)

18. Aj Hacker

0
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่ Nook Oversize

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้