ไฟตัวนี้มันโชว์คืออะไรค่าบ เวลาไส่เกียร์กดเบรคไว้ เดินหน้าท้ายหลังก็เป็นตลอดพอ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Ruj Ruj, 11 กรกฎาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ruj Ruj

Ruj Ruj Guest

0
    0
    0
    ไฟตัวนี้มันโชว์คืออะไรค่าบ เวลาไส่เกียร์กดเบรคไว้ เดินหน้าท้ายหลังก็เป็นตลอดพอ เหยียบคันเร่งหายไม่โชว์ เป็นที่อะไรค่าบ

2. น้ำมันเครื่องอะเปล่าไม่แน่ใจย่ัครับ

3. Ruj Ruj

0
    0
    0
    ไม่ขาดน่ะค่าบ ผมเช็คตลอด เต็มตลอด

4. มันเปนรูปอะไรครีบ

5. Ruj Ruj

0
    0
    0
    เหมือนหัวจากน้ำมันอ่าค่าบ ล่ะก็ะมีหยดน้ำ

6. น่าจะเกี่ยวกับเครื่องผมเคยเป็นตอนโซลาวลิ้นขาด แต่มันขึ้นตอนเครื่องดับไปแล้ว

7. น่าจะเป็นแรงดันน้ำมันเครื่องต่ำครับ

8. น้ำมันดครื่องขาดถ้าไม่ขาดตัวเซ็นเซอร อาจเสีย

9. Ruj Ruj

0
    0
    0
    ของผมเครื่องดับไม่ขึ้น แต่บ้างครั้งก็วิ่งๆอยู่ดับไฟก็โชว์หมดเลยอ่าครับ

10. ง่ะไหงเป็นงั้นระบบไฟมีปัญหาป่าว

11. ลองเชคตามพี่ตุ้ยดูก่อนครับ

12. Chard Walker

Chard Walker Guest

0
    0
    0
    เอาง่ายๆก่อนต้องลองเปลี่ยนเซ็นเซอร์ ถ้าไม่หาย สงสัยอาจจะเป็นฟักบัวน้ำมันเครื่องดูดส่ง

13. Ruj Ruj

0
    0
    0
    เคครับ ผมจะลองเช็คดู ขอบคุณพี่ๆน้าๆทุกคนน่ะครับที่ให้คำปรึกษา

14. ปล๊กมันอยู่หลังเครื่องสายไฟเส้นเดียว ตรวจเช็คดูว่ามันอยู่ดีป่าว

15. Ruj Ruj

0
    0
    0
  16. Pong Nutto ST

Pong Nutto ST Guest

0
    0
    0
    ของผมจะกระพริบๆ เฉพาะเวลารอบเดินเบา ช่างบอกปั๊มน้ำมันเครื่องน่าแรงดันตก พอรอบเดินเบา น้ำมันเครื่องไหลกลับลงอ่างเยอะ กว่าปกติ ไฟจึงกระพริบๆ แล้วจะมีเสียงโซ่ราวลิ้นดังด้วย ปลSR20DE A/T

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้