ปั๊มเบรคมีน้ำมันไหลมาอ่ะ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย zombieuster, 4 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zombieuster

zombieuster New Member Member

156
    2
    0
    ปั๊มเบรคมีน้ำมันไหลมาอ่ะ อยางนี้รั่วหรือป่าว ซ่อมร้านไหนได้มั่งอ่ะ หรือว่าต้องซื้อเปลี่ยนเลย...:embarassed::embarassed::embarassed:

2. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    ใช่ครับ ลุงโอ๋........
    อย่างงี้ รั่ว-ซึมครับ.........
    ถ้าอาการน้อย.... ก็คือ แค่ลูกยางแม่ปั๊มอาจจะแค่ขาดหรือแข็ง
    ทำให้รีดน้ำมันไม่อยู่....แค่นี้เปลี่ยนชุดซ่อม ก็ไม่กี่ร้อยบาท
    ............ แต่ถ้าอาการหนัก ก็นะ ลูกสูป หรือกระบอกเบรคผุ เป็นตามด......
    อันนี้ซ่อมยาก เปลี่ยนใหม่ดีกว่าครับ...........

อิอิ
    :D

3. zombieuster

156
    2
    0
    จะเช็คได้ยังงัยครับว่าอาการมากน้อยครับ และชุดซ่อมซื้อได้ที่ไห
    ถ้าจะเปลี่ยนนี่เปลี่ยนตัวปั๊มหรือว่าแม่ปั๊มครับ

4. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    ถอดเสื้อ ผ้า มันออกมาดูคับ

5. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: :rolleyes: อืม.........
    เช็คได้ก็คือ ต้องถอดแม่ปั๊มออกมาดูครับ.......
    ถึงจะรู้ว่า อาการหนักมากน้อยแค่ไหน......

ชุดซ่อม จะเบิกศูนย์ หรือ ซื้อตามร้านอะไหล่ทั่วไปก็ได้ครับ
    ของ U12 ถ้ายังไม่แปลง ใช้ชุดซ่อมของ Big M หรือว่า
    จะไปซื้อชุดลุกยางแม่ปั๊มของ Nissan ที่เป็นขนาด 15/16 ก็ได้ครับ

ถ้าเปลี่ยน ของเซียงกง ก็ยกทั้งลูกเลยครับ มาทั้งแม่ปั๊มและลูกสูป
    ส่วนถ้าของใหม่ ผมไม่มั่นใจว่า จะสู้ราคาไหวหรือเปล่า ที่สำคัญ
    ของไม่มีด้วย......... :D

6. zombieuster

156
    2
    0
  7. yy_u12

18,827
    95
    48
    ว่าไงครับลุงโอ๋....... :D

8. yy_u12

18,827
    95
    48
    ลุงโอ๋ ต้องถอดไอ้นั่นนนนนนนน ออกดู.........

อิอิ
    :D

9. Non@Nymph

4,624
    24
    0
    เหม็น ตายเลย

10. yy_u12

18,827
    95
    48
    :eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::D

11. Non@Nymph

4,624
    24
    0
    อิอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้