สงสัยคลับเราจะไปไม่รอด

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย Anankhet, 29 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    วันนี้ 29/09/2007 เป็นอีกวันที่เรานัดกันมาพบปะกันประจำเดือนอย่างที่เราเคยร่วมกันทำมา เชื่อมั๊ยว่าวันนี้มีมาแค่ ผม ชิต บิ๊ก วี และ kenshiro ที่สนใจมาร่วมพบปะกัน ผมทราบดีถึงการที่บางคนติดธุระสำคัญ ผมเองที่จริงก็มีธุระนะครับ แต่ยังไงเราเองก็ควรมีสปิริตที่จะหาเวลามาร่วมกันบ้าง ไอ้คำว่าไกลนี่อย่ามาพูดให้ได้ยินเลยครับ เพื่อนบางคนไกลกว่าผมยังมาเลย บางคนอยู่ที่มหาชัย บางคนอยู่ชลบุรี เค้ายังมาเลยครับ บางทีผมก็เหนื่อยนะครับกับบางคนที่มีแต่เข้ามาในบอร์ดเพื่อหาอะไหล่ หรือมาปรึกษาปัญหา พอได้สิ่งที่ต้องการแล้วก็หายเงียบ จนกว่าจะมีปัญหาอีกทีโน่นถึงจะโผล่มา ผมไม่ตำหนิคนที่ติดธุระนะครับ แต่คนที่ขี้เกียจมาเพราะไม่ได้จัดใกล้บ้านตัวเองนี่สิ ผมอยากให้คุณได้ตอบแทนคลับบ้าง ด้วยการให้ความสนใจกิจกรรมเล็กๆน้อยๆนี้ ผมเองพยายามที่จะสร้างอะไรดีๆขึ้นมาบ้างเท่าที่พอทำได้ แต่ถ้าได้รับความสนับสนุนมากกว่านี้ผมสามารถทำอะไรให้พวกคุณๆได้มากกว่านี้อีกครับ ตอนนี้ผมแอบดีใจที่ไม่เผลอลงทุนทำอะไรมากไปกว่านี้ เพราะคนที่ผมอยากให้ได้รับประโยชน์นั้นมีน้อยคนนัก นอกนั้นมีแค่คนที่จะเข้ามาเอาอย่างเดียว โดยเฉพาะเพื่อนๆโซนบางนา ซึ่งมีอยู่หลายคัน แต่มาแค่ผม ชิตและบิ๊ก งง.. ผมหวังว่าความงงของผมมันจะจางหายไปโดยเร็วละกัน เพราะถ้ามันยังเป็นอย่างนี้อยู่ ใครจะมีแรงมาคอยดันอยู่แค่ไม่กี่คนล่ะครับ ถ้าเป็นคุณล่ะ...จะคิดยังไง

2. NuNg NX

NuNg NX New Member Member

42
    0
    0
    อืม..ขอโทดครับพี่ที่ไม่ได้ไปมิตติ้งเลย..เอ่อ...ผมเองเคยมีความรู้สึกเหมือนกันเลยเมื่อนานมาแล้ว ผมเป็น 1 ในสมาชิกที่อยู่กันมานาน ผมเคยพยายามเช่นพี่มาแล้วเช่นกัน ก่อนหน้านี้ ผมก็ไปมิตติ้งไม่เคยขาดทำโน้นนี่นั่นร่วมกันกะเพื่อนๆ ตั้งใจทำโครงการอะไร จัดทริปไปเที่ยวไหน ก็ล่มไปซะทุกครั้ง เวลาผมทำอะไรแล้วมักทุ่มสุดตัว โดนเพื่อนในคลับเล่นก็โดนมาแล้ว มันเลยทำให้ไม่เหมือนเดิมอ่ะพี่ ยอมรับเลย....แต่มันเป็นแค่ส่วนน้อยนะครับ เพื่อนๆที่ดียังมีหลายคน คุณวี ที่ช่วยแก้ปัญหาให้ผม ให้คำปรึกษาตลอด คุณอ๊อด น้องๆอีกหลายคน ตอนนี้ผมเองก็ได้แต่เข้ามาเช็คเข้ามาอ่าน เหมือนถอยตัวเองมาก้าวนึง ไม่ลงไปทั้งตัวเหมือนเมื่อก่อน..โอยเขียนไปแบบนี้ เค้า(สมาชิกใหม่) จะกลัวป่ะนี่....ประมาณนั้นล่ะครับ ไว้ยังไง ผมก็ยังคงเข้ามาเรื่อยๆนะครับ ถ้าคลับนี้ไม่ล่มไปซะก่อน ได้เจอกันแน่นอนครับ(ขอหลังหน้าฝนนะ..ได้เงินทำสีทั้งคันแล้ว).

3. tonpangya

tonpangya New Member Member

151
    0
    0
    ขอโทษครับพี่อ๊อด ผมไปไม่ได้จริงๆ ผมต้องทำของขายอ่ะคับ( ไม่อยากหยุดเรย ถ้าหยุดวันนั้นก็จะเสียรายได้เเล้วยังต้องใช้เงินออกอีก)
    T T ผมทำกับข้าวขายอ่ะคับ

4. chit

chit New Member Member

732
    0
    0
    อยากที่ คุณอ๊อดพูดอ่ะครับ ผมไม่อยากเห็นคลับนี้ต้องมีอันจบ แต่ขอแรงเพื่อนสมาชิกทุกคนร่วมกันพัฒนา ผมว่ามันคือหน้าที่ทุกคนนะครับบบ
    ถึงตอนนี้ไม่ได้ใช้ nx แล้ว แต่หัวใจยังเป็น nx นะครับ....ยิ่งเราได้เห็รคลับอื่นพัฒนาและมีกิจกรรมดี ทำให้ย้อนนึกถึงคลับ nx ทุกที.....

5. ฟร้าน NX

ฟร้าน NX New Member Member

5
    0
    0
    อยากให้คลับ nx อยู่กับเพื่อน ๆ ทุกคนตลอดไป

6. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    บางทีอาจจะมีครั้งที่ผมไปไม่ได้บ้างเหมือนกัน ซึ่งมันจะเป็นวันไหนผมก็ไม่รู้
    จริงๆเสาร์ที่ผ่านมา ถามว่าว่างหรือเปล่า ผมก็ไม่ได้ว่าง แต่ก็รู้สึกว่าถ้ามีเวลามาsay helloกันสักครู่ผมก็มา
    มาเพราะว่าตลอดเวลาที่ผ่านมานั้นเราจัดกันในlocationที่ใกล้บ้านผมมาก แต่คนที่มาไกล ก็ยังมาอยู่เสมอ
    ถึงเราจะย้ายไปบางนา มันก็ต้องให้โอกาสเขา โอกาสเรากันบ้าง สลับกันไป

ผมอยู่MU Club เคยเป็นประธานมาก่อน (ตอนนี้ให้ไอ้เบิ้มเป็นแทน) การจัดในแต่ละเดือนผมมีให้วนเวียนไปจัดมีตติ้ง
    ตามแถบบ้านเพื่อนๆแต่ละคน บางนา วงแหวน งามวงศ์วาน เลียบทางด่วน พระราม5 สลับกับการมีตที่มหาลัยด้วย
    ฉะนั้นทุกคนจะมีโอกาสได้แนะร้านอาหารที่ตัวเองชอบๆ

แต่ถึงอย่างนั้นMU ก็มีลักษณะคล้ายกันกับClub NX คือสมาชิกน้อย แต่กลุ่มที่สนิทกันก็จะเหนียวแน่นกันมาก
    แต่คนที่จะรักกันจริงมีไม่ถึง20คนทั้งๆที่คนสั่งสติกเกอร์มี50คนขึ้นไป

บางอย่างเราบังคับไม่ได้ เรื่องเวลา และเรื่องส่วนตัว อีกทั้งความชอบเฉพาะคนก็ไม่เหมือนกัน
    ผมเลยมองว่า ไม่เป็นไร เวลามันจะคัดคนให้เราเองว่าใครเหนียวแน่นหนึบ และใครที่ไม่ใช่

7. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    คงต้องเป็นอย่างนั้นแหละ
    ผมเองก็จะไม่เน้นปริมาณละกัน เดี๋ยวคอยดูสิ่งที่ผมกำลังจะทำละกัน
    ยังไงก็ขอบคุณทุกคนที่มา แม้คนที่ติดธุระก็ยังเข้ามาทักทายบ้างในบอร์ดก็ยังดี

8. apichan

apichan New Member Member

405
    4
    0
    ขอให้กำลังใจแก่ทุกท่านที่ออกเรี่ยวแรงในการทำกิจกรรมเพื่อสมาชิกครับ

ถึงแม้ผมจะไม่ได้เป็นสมาชิกคลับนี้ (และก็ยังไม่ได้สมัครที่ไหน) แต่ก็เห็นถึงความตั้งใจพัฒนาคลับ

ผมก็กำลังหา nx ไว้สักคัน ถ้าหาที่ถูกใจได้ ก็คงจะได้สมัครเป็นสมาชิกใหม่ครับ เพราะผมรู้สึกได้ว่าที่นี่มีมิตรภาพให้ :)

9. BIG LC4

BIG LC4 New Member Member

117
    0
    0
    สู้ต่อไป ทาเคชิ สู้ สู้

10. Anankhet

1,282
    5
    38
    รู้สึกดีจัง ยังไงแม้ยังไม่ได้รถก็ยินดีที่จะมาเป็นเพื่อนร่วมชมรมนะครับ
    แล้วยังไงว่างๆเจอกันครับ

11. bad to the bones

bad to the bones New Member Member

121
    0
    0
    ไม่ว่างจริงๆฮ่ะ
    เกียร์สะดุด คลัชหมด เบรคสึกน้ำมันเครื่องรั่ว แบตหมด กระจกแตก ไฟท้ายไม่ติด

เหอๆ ไปเปลื่ยนหมอ้ต้มมาอ่ะ

12. wat1416

wat1416 New Member Member

82
    0
    0
    ไม่ว่างจริงๆครับ

:cry:ติดงานที่ศูนย์สิริกิตต์ ตั่งแต่วันศุกร์-อาทิตย์ คราวหน้าไปแน่ครับ;)

13. up to you

up to you New Member Member

35
    1
    0
    ขออภัยจริงๆที่ไม่ได้ไปมีตติ้ง เพราะว่าผมต้องทำงานที่สามารถหยุดได้แค่วันอาทิตย์วันเดียว เลยไม่ค่อยได้มีโอกาสไปร่วมงานกับเพื่อนๆ ซึ่งจะเจอกันวันเสาร์ซะส่วนใหญ่
    อย่างที่หลายๆคนพูดนั่นล่ะครับ ขอให้กำลังใจสำหรับทุกคนที่เสียสละและทุ่มเทเพื่อสมาชิกทุกท่าน สำหรับตัวผมบอร์ดนี้เหมือนบ้านหลังที่สองที่ต้องเปิดอ่านทุกวัน วันไหนเห็นกระทู้เพิ่มมาอีกกระทู้ก็ดีใจแล้วครับ
    ผมเองนั้นก็ได้มีโอกาสเข้าร่วมมีตติ้งสมัยที่ยังมามีตติ้งที่ร้านล้างรถของผมสมัยก่อน ( ได้เจอ nx สีขาวตัวนอกแท้ๆด้วย ) ทุกวันนี้ถึงแม้จะขายกิจการต่อไปแล้วก็ยังเทใจให้คลับเราเต็มร้อยนะครับ
    ถ้ามีโอกาสยังไงผมต้องแวะไปทักทายให้ได้ครับ ไม่เคยคิดจะเข้ามาหาของแล้วจากไปอย่างเดียวแน่นอนครับ :):)

14. Anankhet

1,282
    5
    38
    เปลี่ยนเป็นกาต้มน้ำแทนสิ สวยดี
    ล้อเล่น... ติดหัวฉีดไปเลย..

15. birdkung_nx

birdkung_nx New Member Member

273
    4
    0
    ผมคนนึงที่อยากเห็นคลับ NX อยู่นานๆ นะครับ ถึงผมอยู่เชียงใหม่ ใครมาเชียงใหม่โทรมาหาผมเลยผมก็ต้อนรับหมด เรื่องอะไหล่อันไหนหาไม่ได้ ถามมาทางเชียงใหม่ได้ ยินดีหาให้เลยครับ ยังไงรักๆ กันไว้นะครับ อยากให้อยู่กันนานๆ และเป็นกำลังใจให้พี่อ๊อดและพี่ๆทุกคนครับ

16. Kobkero

Kobkero New Member Member

559
    24
    0
    ผ่านมาอ่านพอดีคับ ผมขอเปนกำลังให้ด้วยคนนะคร๊าบ สู้ๆครับ Nissan เหมือนกัน ผมว่าคลับnxท่าทางจะอบอุ่นน่าดูเลย แถมสาระดีๆค่อนข้างเยอะคับ ผมแอบเข้ามาอ่านประจำเหมือนกันครับ^^

17. goldberg

goldberg New Member Member

90
    2
    0
    ผมก็อยากไปน่ะครับ แต่ติดที่มันเรียนแล้วก็อยู่โคราช

ผมก็ติดตามอ่านข่าวพวกพี่ตลอดน่ะครับ ทำได้แต่เพียงให้กำลังใจ อยู่แบบนี้แหละครับ เฮ้อ...

18. pek_photo

pek_photo New Member Member

4,594
    1
    0
    ครั้งหน้าถ้าไม่ติดอะไรจะไปแจมและถ่ายรูปให้นะครับ

19. apichan

405
    4
    0
    ผมว่า ถ้าต้องการกระตุ้นให้คลับมีกิจกรรมและมีสมาชิกใหม่เพิ่มมากขึ้น ลองรวบรวมรถของคลับที่แต่งสวยๆแล้วติดต่อพวกนิตยสารแต่งรถทั้งหลาย ก็น่าจะดีไม่น้อยนะครับ

เพราะจะได้เป็นการประชาสัมพันธ์คลับไปด้วยในตัว และผมเชื่อว่าในประเทศไทยตามจังหวัดต่างๆยังมีคนที่ใช้ nx อยู่ไม่น้อยเหมือนกัน

ยิ่งมีคนมากการแลกเปลี่ยนความคิดเห็น กิจกรรมต่างๆหรือแม้แต่การแลกเปลี่ยนอะไหล่ก็จะมากขึ้นด้วยครับ (แต่บอกไว้ก่อนว่า คนมากปัญหาก็จะมากด้วยนะครับ) ฝากไว้เป็นแนวทาง เพราะผมเองก็อยากเห็นกลุ่มรถ nx สวยๆลงหนังสือบ้างเหมือนกัน

20. apichan

405
    4
    0
    ไอเดียชักกระฉูด เสนอจัดกิจกรรมสำหรับสมาชิกคลับ (แต่ไม่พ้นต้องใช้ตังค์ :))เช่น

- จัดแรลลี่ท่องเที่ยวไปจังหวัดชายทะเล
    - จัดแข่งแดรกสำหรับหา nx ที่แรงที่สุดในประเทศ
    - จัดแข่งกีฬาเชื่อมสัมพันธ์ระหว่างคลับ nissan ด้วยกัน

ฯลฯ

เห็นไหมครับว่ากิจกรรมดีๆรอให้จัดอยู่ตั้งเยอะแยะ เอาใจช่วยทีมงานนะครับ อย่าเพิ่งท้อ สู้ต่อไปคร๊าบ....

21. bad to the bones

bad to the bones New Member Member

121
    0
    0
    เครื่องต่อไป ติดแน่ๆหัวฉีดอ่ะ

22. Oatzman Pow

Oatzman Pow New Member Member

37
    0
    0
    ยังอยู่น้ะครับ ยังไม่ตาย

ขอแบบล่วงหน้าซักอาทิตย์ คงไม่ติดขัดน้ะ

จะได้ไม่ติดอะไร

หึหึ

23. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    :)สวัสดีครับสมาชิกทุกท่านผมคน1ที่ไม่ค่อยได้เข้ามา
    ผมทำงานต่างจังหวัดเดือน1จะอยู่ ก.ท.ม.ประมาณ 3วัน
    ถ้ามีข่าวสารโทรแจ้งด้วยครับยินดีให้ความร่วมมือครับ
    084-8756825:)

24. Anankhet

1,282
    5
    38
    พวกกิจกรรมทั้งหลายนี่ก็ไม่ใช่เรื่องใหม่ที่ไม่เคยทำนะครับ พื้นฐานมันก็ต้องเริ่มจากการที่สามารถสละเวลาอันแสนมีค่ามาให้ได้ก่อน ส่วนเรื่องการรวมรถสวยๆไปลงหนังสือ ถ้าจะทำจริงก็คงต้องถ่ายกันจาหหลายๆรอบ เพราะพี่ท่านเค้าไม่ค่อยมาพร้อมกันหรอกครับ ยิ่งต่างจังหวัดก็ยิ่งไม่ต้องพูดถึง ทำจริงน่ะยากแสนยากครับ
    ส่วนเรื่องจำนวนคนผมไม่อยากเน้นแล้วล่ะ เอาคุณภาพดีกว่า ใช้ใจในการคัดคนที่รักกันจริงก็พอ ไม่เห็นต้องวอรี่กับปริมาณเลย

25. Anankhet

1,282
    5
    38
    ต้องขอขอบคุณนะครับ ผมชอบนะที่คุณให้ความสนใจกิจกรรมต่างๆเหล่านี้
    เรื่องไปชายทะเลก็เคยจัดแล้ว มีไปตั้ง 3 คัน
    เรื่องแข่งแดร๊กฯ อันนี้ยากกว่า ที่เห็นหน้าเห็นหลังนี่ก็มีไม่กี่คันที่คันเท้าพอที่จะลง ส่วนคันที่แรงสุดก็รู้ๆกันอยู่
    เรื่องกีฬาเชื่อมความสัมพันธ์กับคลับอื่นอันนี้จะเกิดขึ้นแน่นอนครับ เพราะเราจะจัดแข่งขันกันที่สนามคลองห้า ร่วมกับ BB/Sunny thailand/SS ซึ่งจัดกัน 3 เดือนครั้ง ครั้งต่อไปเดือนหน้าครับ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นและยินดีนำมาพิจารณาปรับปรุง
    บางครั้งก็เหนื่อยนะ เฮ้อ.....

26. Anankhet

1,282
    5
    38
    เห็นรูปรถคุณทีไร ชอบใจแม็กทุกทีเลย เห็นมีที่ไหนอีกป่ะครับ ราคาเท่าไหร่นะ

27. apichan

405
    4
    0

สงสัย nx ที่แรงที่สุดคงเป็นของคุณอ๊อดแน่เลย :D

และก็ถ้าเหนื่อยกายเหนื่อยใจ ก็พักหน่อยนะครับ :)

28. jnismo

jnismo New Member Moderator

149
    7
    0
    รถเสีย คนเสียด้วยครับไปซ่อมที่มงกุฎวัฒนะมาแล้วเมื่อวานก้อเป็นต่ออีกหยุดงานไป โทษทีนะครับ

29. tonpangya

tonpangya New Member Member

151
    0
    0
    อืม ก็ดีน๊ะครับ เเต่ถ้าจัดเเข่งกีฬาขอเป็นบาสเก็ตบอลน๊ะครับพี่อ๊อด..ด....ด....ด

30. Anankhet

1,282
    5
    38
    เปล่าหรอกครับ ไม่ใช่ผมหรอกครับ ต้องเป็นตัวขับสี่ + หอยใบเขื่องของพี่ฤทธิ์โน่นครับ
    ขอบคุณนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้